วนอุทยานดงเจริญ จ.เพชรบูรณ์ มีอะไรบ้าง

เนื่องจากวิชาการพูดในหัวให้ความรู้ หนูจับได้วนอุทยานดงเจริญ
จากการสืบค้นนั้นเว็ปมีเพียงแค่ขนาดพื้นที่ ไม่มีการบอกถึงประวัติความเป็นมา ค่าเข้าบริการ เวลาเปิดปิด เป็นต้น
แม้แต่รูปตอนนี้เจอภาพเดียวค่ะ ลองหาจากเว็ปที่คิดว่าจะมีอะไรลงบ้าง แม้แต่งานโปรโมตสถานที่ก็ไม่มี ในวิกิชื่อแหล่งสถานที่ก็ไม่มีเช่นกันค่ะ
ประเด็นคือหนูอยากสอบถามเกี่ยวกับสถานที่แห่งนี้
ว่าประวัติความเป็นมาอย่างไร ข้อมูลพื้นฐานเช่นในนั้นมีอะไรบ้างค่ะ รบกวนพี่ ๆ ที่พอทราบ หรือเป็นคนในพื้นที่ คนที่เคยไปมาบอกข้อมูลให้หน่อยนะคะ 🙏🙏☺️
ปล.ลองติดแท็ก ขนาดแท็กยังไม่มีเลยค่ะ 😭😭
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่