ต้องการติดต่อเพื่อยื่นเรื่องไถ่ถอนบ้านจากธนาคารกรุงเทพ แต่ติดต่อคอลเซ็นเตอร์ไม่ได้เลย

เราผ่อนครบ 3 ปี ที่ผ่อนบ้านกับธนาคารกรุงเทพไปเมื่อเดือนเมษา 
เพิ่งได้ยื่นเรื่องรีไฟแนนซ์ ไป ธอส 
เจ้าหน้าที่ ธอส บอกให้ติดต่อ ธ.กรุงเทพเลยเพื่อแจ้งว่าจะรีไฟแนนซ์ 
เพราะดูสเตจเมนท์แล้วไม่น่ามีปัญหา 
แต่ติดต่อผ่าน 1333 ไม่มีคนรับเลย รอสายเป็นครึ่งชั่วโมง โทรมา 3 ครั้งแล้ว 
เพราะเราอยู่กรุงเทพ บ้านที่กู้อยู่เชียงใหม่ ต้องไปทำเรื่องที่เชียงใหม่
และจองตั๋วไปต้นเดือนหน้า 5-6 กันยา  จะทันมั้ยคะ หากแจ้งเรื่องตอนนี้ 
และจะมีวิธีติดต่อเจ้าหน้าที่ ธ.กรุงเทพทางไหนได้บ้าง นอกจาก 1333 มั้ยคะ
เพราะจนท เดิมที่ดูแลเราตอนกู้เค้าลาออกไปแล้ว 

อยากทราบเรื่องประกันวงเงินกู้ ที่เราเคยทำไว้กับธนาคารกรุงเทพด้วย 
เราต้องยกเลิกไปทำประกันใหม่ที่ธอส. หรือว่าย้ายเรื่องไปได้คะ 

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ สำหรับข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่