[CR] แชร์ประสบการณ์แว็กซ์ขน “บราซิลเลี่ยนแว็กซ์” ร้านแว็กซ์ประจำที่ Miss Millions Wax รัชดาภิเษก19

รีวิวนี้แอบ 18+ นิดๆนะคะ เขินจัง เขินทำไมไปทำมาหลายรอบแล้ว ฮ่าๆ เพี้ยนเขิน
ชมรีวิวเป็นคลิปได้ค่า
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
บอกไว้ก่อนเลย นุชเคยไป wax ขนร้านอื่นมาก่อน แต่มาจบสุดท้ายที่ร้านนี้ไม่ไปไหนแล้ว
เพราะชอบจริงค่ะ ด้วยความสะอาด ความใส่ใจ การบริการ ทำให้เราประทับใจ

wax ถ้าไม่สะอาด มีความเสี่ยงที่จะอักเสบหรือติดเชื้อได้นะคะ ร้านนี้สะอาดจริงๆ หม้อแว๊กซ์ อุปกรณ์แว็กซ์พี่ทรเจ้าของร้าน ค่อนข้างเข้มงวดกับพนักงานมาก

พนักงานที่นี่ฝีมือมาตรฐาน คัดสรร ฝึกและเทรนด์เองโดยพี่ทรเจ้าของร้าน เพราะเคยทำมาหมดแล้วตั้งแต่พี่ทรยันน้องๆพนักงาน

การเตรียมตัวก่อนไปแว๊กซ์
-ไม่ควรแว็กซ์ช่วงใกล้เป็น ประจำเดือน 3 - 5 วัน หรือเพิ่งหมดประจำเดือน ควรรอให้หมด 5 วันขึ้นไปจะเจ็บน้อย เพราะช่วงใกล้เป็นประจำเดือน ร่างกายสาวๆจะค่อยข้างsensitiveและบวมน้ำ จะเจ็บมากกก

-ไม่ควรโกนหรือเล็มสั้นเกินไปก่อนมาแว็กซ์ หากโกนควรรอ 3-4 สัปดาห์ ขนยาวประมาณ 0.5-1 ซม.

-แนะนำควรมาตรงหรือมาก่อนเวลา ไม่งั้นจะได้รอคิวนาน เพราะลูกค้าที่นี่จะค่อนข้างเยอะมาก เข้า-ออก ตลอดตามเวลา ถ้ามาเลทมากจะไม่ได้ทำและต้องนัดเข้ามาใหม่น้า

นุชเดินทางด้วย Mrt นะคะ สะดวกดีไม่เสี่ยงรถติด ลงสถานี รัชดาภิเษก ออกประตู 2
เดินมาที่ซอย รัชดาภิเษก19 จิ๊ดเดียว แล้วเลี้ยวขวาค่ะ
ตรงไปแยกที่มี 7-11 เลี้ยวขวาอีกทีจะเห็นตู้ ATM กสิกร และ สำนักงานขายคอนโด the maple เดินเข้าไป ร้านอยู่ขวามือค่า
พื้นที่ภายในร้านเป็นแบบ Lady zone คุณ ผู้ชาย ที่ติดตามต้องรอด้านนอก หรือร้านกาแฟด้านหน้าได้นะคะ
เข้ามาดูในห้องแว๊กซ์กัน บริเวณในห้องสะอาดมากค่ะ เป็นส่วนตัว ไม่ต้องเขินอายนะคะ ทุกอย่างจัดวางไว้อย่างเป็นระเบียบ
หม้อแว๊กซ์ค่ะ มีหลายสี ใช้งานสำหรับขนแต่ละประเภท ไม้พาย ใช้แล้วทิ้งนะคะ อุปกรณ์อื่นๆฆ่าเชื้อทำความสะอาดอย่างดีค่า
ก่อนแว๊กซ์ทางร้านจะให้เราทำความสะอาดน้องสาวด้วยเองอีกก่อน ถ้าใครใส่กางเกงมา ก็มีผ้าให้เปลี่ยนนะคะ
แต่นุชใส่กระโปรงมาอยู่แล้ว เตรียมขึ้นเตียงได้เลย
วันนี้นุชทำบราซิลเลี่ยนแว็กซ์ นะคะ คือมีขนเหลือไว้นิดหน่อย
ที่ร้านมีอีกหลายทรงนะคะ บิกินี่สามเหลี่ยม ทรงดินสอ ฮอลลีวูดแว็กซ์ สอบถามกับพนักงานได้ค่า

จากนั้นจะมีการมาส์กน้องสาวนะคะ ช่วยลดอาการเจ็บได้หลังแว็กซ์เพราะแต่ละคนเส้นขนไม่เหมือนก่น ขนเส้นใหญ่ก็จะเจ็บหน่อย ความเย็นของมาส์กประกอบกับส่วนผสมที่อ่อนโยนต่อจุดซ่อนเร้น สามารถลดอาการเจ็บ/อักเสบหลังแว็กซ์ได้เป็นอย่างดี ซื้อกลับไปใช้ต่อที่บ้านได้ค่า
ที่นี่แว๊กซ์น้องแล้ว ยังแว๊กซ์ไปถึงร่องก้นด้วยนะคะ เกลี้ยงเกลา เก็บให้ทุกซอกทุกมุมเพี้ยนลาเวนเดอร์

วันนี้นุชแว๊กซ์รักแร้ด้วยค่ะ แว๊กซ์แล้วช่วยให้เซลล์ผิวที่ตายแล้วหลุดออกไปด้วย
และแว๊กซ์ขนจมูกด้วย ฮ่าๆ แว๊กซ์ทำพรือ คือว่านุชเคยแล้ว2รอบ ชอบอ่ะ มันโล่งดีค่ะ สาวๆมีขนจมูกโผล่ ความสวยติดลบไป99.99%น้า
โล่งงงงงงงจมูก คุณผู้ชายควรลอง
วันนี้เรียกว่าWax ตั้งแต่หัวจรดเท้า ร้านนี้มีแว๊กซ์คิ้ว หนวด ไรผม แขน ขา แว๊กซ์เยอะมากๆค่า
ออ ห้องน้ำที่นี่สะอาดมากนะคะ สวยด้วย เข้าเช็คสภาพน้องสาว ทำธุระส่วนตัวก่อนเข้าห้องwaxได้ค่า
และทั้งหมดนี้คือเหตุผลว่าทำไมนุชเป็นลูกค้าประจำร้านนี้

แว๊กซ์แล้วผิวเกลี้ยงเกลา สาวๆลองดูนะคะ ไม่เจ็บอย่างที่คิด ไม่ต้องอาย พนักงานที่ดีบริการดีมากค่า
ถ่ายรูปคู่กับพี่ทร เจ้าของร้านสุดสวยสะหน่อย ขอบคุณที่เข้าชมรีวิวนะคะ
ใครอยากลองทำ ก็ติดต่อไปที่ร้านนะคะ
ข้อมูลร้านMiss Millions Wax นะคะ อยู่รัชดาซอย 19
Tel : 092-662-9946
Line 🆔 @missmillionswax(มี@ด้วยนะคะ)
ชื่อสินค้า:   แว็กซ์ขน “บราซิลเลี่ยนแว็กซ์” ร้านแว็กซ์ประจำที่ Miss Millions Wax รัชดาภิเษก19
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่