ช่วยด้วยครับ ลูกรอกสายพานตัวตั้งอัตโนมัติแบบนี้ หย่อนอย่างไร?

กำลังคิดจะเปลี่ยนสายพานหน้าเครื่องครับ แต่ด้วยช่วงนี้ขาดงบเลยอยากเปลี่ยนแค่สายพานก่อนหาข้อมูลถ้าเปลี่ยนพร้อมชุดลูกรอกราคาค่อนข้างสูงพอสมควรก็เลยพยามหาข้อมูลการเปลี่ยนสายพานด้วยตนเอง พบว่าตัวนี้เป็นลูกรอกตัวตั้งอัตโนมัติ ก็งงๆครับว่ามันทำงานอย่างไรเราสามารถปรับหย่อนได้หรือไม่ครับ หรือต้องเปลี่ยนทั้งชุด 
ภาพจากการค้นหา google mw400122 จากที่เห็นจะมีสลักล๊อคไว้น่าจะเป็นตำแหน่งหย่อน กลับมาดูที่รถสลักไม่มีและตำแหน่งถูกเหวี่ยงมาเพื่อดันสายพานครับ ผมอยากทราบการหย่อนสายพานหรือการปรับเหวี่ยนลูกรอกแบบนี้สามารถทำได้เองไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่