แบบนี้สายพานตึงหรือหย่อนครับ(มีรูป)

กระทู้คำถาม
CRV G2  รบกวนถามคำถาม 2 ข้อครับ

1. เปลี่ยนสายพานมาใหม่(ไม่แท้) ทำไมขีดไม่อยู่ตรงกลาง ไปอยู่ชิดด้านขวา แบบนี้ตึงเกินไปหรือหย่อนมากครับ

2. อาการลูกรอกสายพานอัตโนมัติสั่นๆ มีเสียงดังก๊อกๆๆๆๆที่ตัวลูกรอกที่เพิ่งเปลี่ยนมาใหม่(ไม่แท้) โดยเฉพาะเวลาเปิดแอร์แล้วเร่งจะดังก๊อกๆๆแกร๊กๆๆเหมือนเหล็กเคาะกันและลูกรอกสั่นๆๆตามเสียงครับ  

สงสัยอยู่ว่า สายพานที่เปลี่ยนมาใหม่มีปัญหารึป่าวครับ เลยทำให้ลูกรอกสั่นและมีเสียง เป็นไปได้ไหมครับ เพราะลูกรอกก็เพิ่งเปลียนใหม่หลังจากเปลี่ยนสายพานได้ไม่ถึงเดือนเพราะมีอาการดัง แต่เปลี่ยนแล้วแค่เดือนกว่าก็กลับดังกว่าเดิมอีกครับ หรือว่ามีปัญหาที่ตัวลูกรอกครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่