โรคถอนผมตัวเอง....

สวัสดีค้าา ันนี้จะมาพูดถึงคนที่เป็นโรคถอนผมตัวเองนะคะ💕

สำหรับเรา เราก็เป็นค่ะ
ประมาณ2ปีได้แล้ว
เหมือนผมจะไม่งอกแล้วด้วยค่ะ....

ก็เห็นพี่ที่รร.คนนึงเป็นโรคถนผมตัวเองเหมือนกันค่ะ พี่เค้าไปโกนผมแบบสกินเฮดอ่ะค่ะ แต่แค่กลางหัวจากหน้าม้าถึงขวัญประมาณนั้นอ่ะค่ะ พี่เค้าบอกว่าเผื่อจะหยุดถอนแล้วผมก็จะได้ขึ้นใหม่
แต่ของเราก็แหว่งค่ะ แหว่งกลางหัว กับที่ขวัญ และมันก็ใหญ่มากค่ะ คือหัวล้านเลย.. ก็กลัวนะคะว่ามันจะไม่งอกแล้ว

#ใครมีวิธีทำให้ถอนน้อยลงช่วยบอกกันหน่อยน้าา
เสียความมั่นใจมากๆ

ใครอยากถามว่าแล้วถอนทำไม มันเป็นเองนะคะ แล้วก็ใครมีเพื่อนที่เป็นโรคถอนผมไม่ควรทักนะคะ ส่วนใ่คนี่เป็นโรคถอนผมจะมีอาการซึมเศร้าแทรกซึมอยู่ค่ะ สำหรับพวกเรามันแทงใจเนอะ ใจเขาใจเรานะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่