ที่ดิน แปลงนี้จะตกเป็นของใคร ใครรู้ช่วยตอบผมหน่อยครับ

1. นาง 1 นาง 2 และนาย 3 เป็นพี่น้องกัน
2. วันหนึ่งนาย 3 เอาโฉนดที่ดินที่นาง 1 และ 3 อยู่ด้วยกัน ไปจำนอง ( ไม่เกี่ยวกับนาง 2)
3. ต่อมา นาย 3 เสียชีวิต เหลือเพียง ลูก 1 คน  และนาง 1 มรลูก 7 คน
4. (10ปี) ลูกนาง 1 ไปไถโฉนดที่ดินคืนมา โดยลูกนาย 3 ไม่รับผิดชอบและไม่ช่วยเหลือใด ๆ
5. ปัจจุบัน นาง 1 เป็นผู้ถือโฉนดแปลงนี้

อยากรู้ว่า ลูก นาย 3 ยังมีกรรมสิทธิ์ในโฉนดนี้อยู่หรือไม่ครับ ช่วยให้ข้อมลูผมหน่อย
เพราะ ปัจจุบันลูกนาย 3 จะมาเอาที่ไปขายต่อ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่