ตกงาน ไม่ได้ทานข้าวมาสองวัน สมองตื้อ ใครช่วยแนะนำการใช้ชีวิตต่อทีค่ะ

ตามกระทู้ค่ะตกงานมาสองเดือน อยู่ในช่วงระหว่าวหางานไม่มีเงินทานข้าว อยากได้งาน สมัครกี่ที่ไม่มีใครเรียกเลยค่ะ งดข้าวมาสองวันแล้วค่ะทานแต่น้ำ อยากมีงานมีเงิน อยากมีชีวิตสู้ต่อ อยู่ในพื้นที่เชียงใหม่ค่ะ ไม่มีรถ สมบัติชิ้นสุดท้ายคือมือถือ จะขายก็กลัวมีคนติอต่องานมาค่ะ ขอคำแนะนำปรึกษาดีๆ ด่าได้นะคะ แต่อย่าแรงเพราะกำลังเครียดกับปัญหา อยากกลับบ้านแต่ที่บ้านก็มีปัญหาอยู่แล้ว ตอนนี้สมองตื้อใครใจดีช่วยเปิดโลกให้เราทีค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนของเชียงใหม่ ที่ชมรมมังสวิรัติเชียงใหม่ ถ้ากับข้าว 1 อย่างราดข้าว ศูนย์บาทค่ะ
เป็นอาหารมังสวิรัตินะคะ
จ-ศ 6.00 น.-14.00 น. หยุด ส-อา
ถ้าวันไหนมีหยุดพิเศษ ทางชมรมจะแจ้งไว้หน้าร้าน

ลองเข้าไปดูที่เพจ ก่อนได้ค่ะ
https://www.facebook.com/0baht0/
พาพันไฟท์ติ้ง
ความคิดเห็นที่ 12
อยู่ใกล้ๆร้านอาหารผม หลังไมค์มาครับ เดี๋ยวบอกน้องที่ร้าน ทำให้ทานฟรี
ความคิดเห็นที่ 32
ทานให้อร่อยนะครับพี่มีอะไรที่ช่วยได้ ก็บอกได้เลยครับ ✌️
ความคิดเห็นที่ 59
ร้านน้องชาย รับสมัครคนช่วยงานที่ร้าน ถ้าสนใจลองมาช่วยงานที่ร้านก่อนมั๊ยครับ ถ้ามีหนทางขยับขยายหรือได้งานใหม่ที่ดีกว่าค่อยว่ากัน ร้านอยู่ในเมืองเชียงใหม่ครับ
ความคิดเห็นที่ 24
ผมอาจจะช่วยไรมากไม่ได้นะครับ
แต่อาจจะช่วยค่าข้าวเล็กๆน้อยๆ ค่าน้ำ ค่ารถได้ ค่าเดินทางไปสมัครงานได้
หลังไมค์ เลข บช.มาครับ
ความเห็นอื่นไม่ต้องมาด่าผมนะครับ เพราะผมอยากช่วย จขกท.เค้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่