.อ.ชำนาญ ดอกไม้ นอนหลับ ฝันดีนะครับ.???

กระทู้คำถาม
เห็นความมั่นในตัวอ.กับกระดานชนวน
แกมานานแล้วคือแนวคิดมาสอนปรัชญาชีวิต
ตอนช่วงเวลานอกมันไม่น่าใช่ครับ.

ขนาดเพื่อนร่วมอาชีพ ที่บรรยายแกยังข่มคำพูด
ไม่อยากวิจารณ์แรงๆออกอากาศดูออกเลย
เคยนึกถึงนักกีฬาในทีม ความรับผิดชอบที่มีต่อเด็กๆ บางคนที่ติดทีมชาติครั้งแรก เปิดตัวดูดี
มีอนาคต แต่บทสรุปคือแพ้เวียดนาม ทั้งที่รู้ทั้งรู้
ว่าเป็นเกมส์แห่งศักดิ์ศรี ที่เขารอวันข่มเรามาตลอด แต่ด้วยความเป็นอ.ที่มีความเหนือตลอด
แนวคิดอินดี้ นอกกรอบ ที่ไม่มองความเป็นจริง
แค่เกมส์แข่งพร้อมๆกับการฝึกตามแนวคิดของอ.มันผ่านไหมครับ?

สงสารน้องๆอย่างนุกนิก คือถ้าจะบอกว่าจุดอ่อนคือหน้าบลอค แล้วอ.ทำไมไม่เปลี่ยน
เซ็ตเตอร์ฑิชาญาไปบลอค4Tครับ?
เด็กในทีมเขาจะไม่มีความคิดเลยหรือว่าอีกคนเป็น KEY ที่ดีกว่า แต่ไม่จัดแผนให้ลงแต่แรก
เหมือนที่โค้ชผู้บรรยายกล่าว
เราต้องสร้างความมั่นใจ เชื่อมั่น ให้นักกีฬา
ยิ่งแข่งกับเจ้าภาพ เสียงเชียร์ กรรมการอีก
อ.ได้คิดล่วงหน้าไว้บ้างไหมครับ 

สุดท้าย อยากให้.อ. และทีมงานมาเปิดเทปแมทช์นี้แล้วมาอธิบายเชิงวิชาการตามที่อ.ชำนาญ เป็นวิทยาทาน เชื่อว่ามีคนอยากเข้าร่วมฟังบรรยายเยอะครับ.
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่