--กลิ่นปากแรง ถึงแม้เพิ่งแปรงฟันเสร็จไม่นาน-- ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

ผมเป็นคนที่มีกลิ่นปากแรง (ทราบเพราะคนรอบข้างชอบทัก)
ถึงแม้จะเพิ่งแปรงฟันเสร็จไม่นาน ก็จะเริ่มมีกลิ่นปาก 
ทั้งๆที่ผมแปรงฟันครบทุกขั้นตอน และแปรงกระฟุ้งแก้มและลิ้น  และใช้ไหมขัดฟันทุกวันเช้าเย็น
ฟันก็ไม่ผุเพราะผมไปหาหมอฟันทุก 6เดือน และขูดหินปูนทุก 6 เดือน
เลยอยากสอบถามวิธีลดกลิ่นปากหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่