ไม้ที่เสียบธนบัตร (ไม้กฐิน-ผ้าป่าฯ)

หากเราต้องการถวายไม้ที่เสียบธนบัตร ที่เขาเสียบตามกระป๋องกฐิน-ผ้าป่าฯ

เราสามารถติดต่อวัดเพื่อแจ้งก่อนหรือสามารถถวายได้เลยไหม กลัวเสียความตั้งใจถวายแล้วทางวัดไม่รับหรือทางวัดมีมากเกิน หรือทางวัดไม่มีความประสงค์จะรับ คิดไปต่างๆนานาเลย 55555
พอดีเห็นไม้กฐิน-ผ้าป่าฯ เป็นวัดที่เราเคยไปทำบุญ ตั้งไว้ในสถานที่ราชการ ดูแล้วไม่สวยงาม บางอันก็เป็นไม้เฉยๆ บางอันเป็นล็อตตารี่ ทำเป็นพุ่มๆ แบบผุพังแล้ว ไม่ค่อยงาม

เรามีวัสดุ อุปกรณ์ มีสามารถในการทำริบบิ้น เป็นดอกไม้สวยงามต่างๆได้ เลยมีความคิดอยากจะทำถวายวัด

ใครเคยถวายไม้ที่เสียบธนบัตร กับทางวัด รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ เพี้ยนจริงจัง

พิมพ์ผิด พิมพ์ถูก ขออภัยด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่