[CR] พาเที่ยว . . . "วัดนิเวศธรรมประวัติราชวรวิหาร" และ "พระราชวังบางปะอิน"

ยิ้ม
สวัสดีครับ

พอพูดถึงจังหวัดพระนครศรีอยุธยา คนส่วนใหญ่คงนึกถึงวัดเก่าแก่ที่มีมายมายในจังหวัดนี้ วันนี้ผมจะพาไปเที่ยว "วัดนิเวศธรรมประวัติราชวรวิหาร" และ "พระราชวังบางปะอิน" ถ้าพร้อมแล้วไปชมกันเลยยยยย ย ~
.
.
.
"วัดนิเวศธรรมประวัติราชวรวิหาร"

เม่าออกรถ
แผนที่สำหรับเดินทาง

ก่อนไปดูรูป ผมมีวิดีโอสั้น ๆ มาให้ชมกันครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ชมวิดีโอเสร็จแล้ว ชมรูปต่อรัว ๆ เลยครับ เม่าแพนด้า

ด้านนอกพระอุโบสถ

ด้านในพระอุโบสถ

ภาพ 360° ครับ อยากดูจิ้มเลย
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

อาคารต่าง ๆ ภายในบริเวณวัด

นาฬิกาแสงแดด
.
.
.

"พระราชวังบางปะอิน"

เม่าออกรถ
แผนที่สำหรับเดินทาง

.
.
.
ก็จบไปแล้วสำหรับการไปเที่ยว "วัดนิเวศธรรมประวัติราชวรวิหาร" และ "พระราชวังบางปะอิน" ใน จ.พระนครศรีอยุธยา ครับ ท่านใดอยากเห็นด้วยตา อยากอยู่ท่ามกลางบรรยากาศของจริง ไปเที่ยวได้เลยครับ รับรองไม่ผิดหวังครับ สวยจริง ๆ ครับ เยี่ยม ท่านใดไปเที่ยวมาแล้วมาเล่า มาพูดคุยกันได้ครับ ว่ารู้สึกอย่างไรบ้าง? และนอกจากจะพูดคุยกันใน Pantip แล้ว สามารถมาพูดคุยกันต่อได้ที่
ขอบคุณสำหรับการติดตามและรับชมครับ
เพี้ยนขอบคุณ

การท่องเที่ยวของผมในครั้งที่ผ่านมาครับ  เม่าออกรถ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ชื่อสินค้า:   วัดนิเวศธรรมประวัติราชวรวิหาร, พระราชวังบางปะอิน
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่