[CR] 7 สถานที่ท่องเที่ยวในอุทยานแห่งชาติดอยอินทนนท์ 🏞

สวัสดีครับ ยิ้ม
ครั้งนี้ผมจะพาทุกท่านไปเที่ยวที่อุทยานแห่งชาติดอยอินทนนท์ ซึ่งภายในเขตอุทยานนี้ก็มีสถานที่ท่องเที่ยวมากมาย ไม่ว่าจะเป็นวัดวาอาราม จุดชมวิว รวมถึงน้ำตกต่างๆ ซึ่งผมไปเที่ยวช่วงเดือนมีนาที่ผ่านมา ไปชมกันเลยครับ

สถานที่ 1 ลานกางเต้น
ที่พักอาศัยให้เลือกมีหลายที่ ครั้งนี้ผมเลือกพักที่ลานกางเต้น ซึ่งเป็นของอุทยานเอง บรรยากาศดีมากครับ

เต้นท์ของอุทยานครับ
เต้นท์ของผมเตรียมไปเองครับ

สถานที่ 2 พระมหาธาตุนภพลภูมิสิริและพระมหาธาตุนภเมทนีดล
จะมีอยู่ 2 วัดด้วยกันครับ อยู่ข้างๆ กัน มาดูวิดีโอกันก่อนดีกว่าครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ดูวิดีโอจบแล้ว มาดูรูปต่อเลยครับ
พระมหาธาตุนภพลภูมิสิริ
ลานข้างวัด มีดอกไม้สวยๆ ปลูกเยอะมาก
พระมหาธาตุนภเมทนีดล

สถานที่ 3 น้ำตกวชิรธาร
ก่อนดูรูป ผมมีวิดีโอมาให้ดูกันก่อนครับ
ดูวิดีโอเสร็จแล้วก็มาดูรูปกันต่อครับ
น้ำตกวชิรธารเป็นน้ำตกขนาดกลาง ไม่ใหญ่มากครับ มีทั้งลานจอดรถและร้านอาหารครับ

สถานที่ 4 น้ำตกสิริธาร
ดูวิดีโอสักเล็กน้อย สั้นๆ ก่อนดูรูปครับ
มาดูรูปกันต่อครับ
น้ำตกสิริธารเป็นน้ำตกขนาดกลาง มีลานจอดรถ แต่ไม่มีร้านอาหารครับ และห้ามลงเล่นน้ำครับ

สถานที่ที่ 5 น้ำตกสิริภูมิ
จากน้ำตกทั้งหมดที่ไป ผมชอบน้ำตกนี้มากที่สุดครับ โดยเฉพาะทางเดินเข้าไป
มาชมวิดีโอกันก่อนครับ
น้ำตกสิริภูมิเป็นน้ำตกขนาดใหญ่ จะเห็นตั้งแต่ทางเข้าไปน้ำตกครับ

ระหว่างทางเข้าไปน้ำตก จะชุ่มชื่นมากครับ เต็มไปด้วยต้นไม้ไม้ โดยเฉพาะต้นเฟิน ชอบมากครับ

ที่สำคัญต้องระมัดระวังอย่างมาก เพราะผมเจองูด้วย

แมงมุม

ถึงด้านในสุดก็จะเจอน้ำตกเล็กๆ ครับ ที่ไหลมาข้างบนที่เห็นตอนทางเข้าครับ

สถานที่ 6 น้ำตกแม่กลาง
มาดูวิดีโอก่อนไปดูรูปกันครับ
ดูรูปกันต่อครับ
น้ำตกแม่กลางเป็นน้ำตกที่ค่อนข้างใหญ่เลยทีเดียวครับ

สถานที่ 7 น้ำตกแม่ยะ
มาดูวิดีโอแบบ 360° กันครับ จะได้เห็นทุกมุมมองไปเลยยยย ย
วิดีโอแบบปกติครับ
มาดูรูปกันต่อครับ
น้ำตกแม่ยะเป็นน้ำตกขนาดใหญ่ครับ ใหญ่มากกกกกก !! สดชื่นสุดๆ ครับ

จบทริปการท่องเที่ยวของผมในครั้งนี้ ส่วนตัวผมชอบในความหลากหลายของสถานที่ท่องเที่ยวในอุทยานแห่งชาติดอยอินทนนท์อย่างมากครับ มีให้เลือกเที่ยวเยอะมาก ซึ่งก็เสียดายมากที่ไปเที่ยวไม่ครบ ถ้ามีโอกาสไปเที่ยวอีกจะไปให้ครบแน่นอนครับ เยี่ยม

การท่องเที่ยวของผมในครั้งที่ผ่านมาครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ขอบคุณสำหรับการติดตามและรับชมครับ ยิ้ม
ชื่อสินค้า:   อุทยานแห่งชาติดอยอินทนนท์
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่