[CR] นั่งรถไฟชิว ๆ ให้ร่างกายและหัวใจได้ผ่อนคลายที่ "สถานีรถไฟหัวลำโพง"

สวัสดีครับ

อย่างแรกที่ผมต้องบอกกับทุกคนก่อนเลยว่า "ภาพทั้งหมดนี้คือถ่ายที่ถ่ายไว้เมื่อปีที่แล้ว" นะครับ 

ถ้าพูดถึงรถไฟไทย อย่างแรกที่คนส่วนใหญ่นึกถึง ก็น่าจะเป็น “สถานีรถไฟหัวลำโพง” หรือความคลาสสิกของรถไฟที่ใช้มาอย่างยาวนานนนนนนน น แสนนาน ~ แต่ไม่ว่าใครจะนึกถึงอะไรก็ตาม . . ผมว่าการเดินทางด้วยรถไฟก็ได้บรรยากาศดี ๆ เหมือนกันนะครับ เพี้ยนชอบครั้งนี้ผมเลยนั่งรถไฟชิว ๆ จาก “สถานีรถไฟหัวลำโพง” >>> “สถานีรถไฟอยุธยา” 
.
.
.
รอ . .  . วนไปในสถานี

ห้องใต้หลังคา

ก่อนขึ้นรถไฟ แวะถ่ายรูปแปป 

รถไฟไทย

จะขึ้นแล้วนะครับ

นั่งริมหน้าต่าง แล้วมองออกไป ให้หัวใจได้ผ่อนคลาย เพี้ยนลอย

เด็กน้อยชมวิวผ่านหน้าต่างรถไฟ

ถึงจะเป็นระยะทางไม่ไกลมาก แต่โคตรมีความสุขเลยครับ หลังจากที่ไม่ได้นั่งรถไฟมานานมากแล้ว ซึ่งการนั่งรถไฟครั้งแรกของผมกับครั้งนี้ที่เป็นการนั่งรถไฟครั้งที่สองผม ที่ห่างกันเกือบ 10 ปี ความรู้สึกของการได้นั่งรถไฟครั้งแรกก็กลับมาอีกครั้ง รู้สึกตื่นเต้นอีกครั้ง เป็นการผ่อนคลายที่ดีที่ช่วย "เติมพลังให้ชีวิต ให้มีพลังให้ก้าวต่อไปในวันพรุ่งนี้"
เม่าเริงร่าเม่าเริงร่าเม่าเริงร่า

มาเล่าความรู้สึก ความประทับใจในการขึ้นรถไฟกันครับ
นอกจากจะพูดคุยกันใน Pantip แล้ว สามารถมาพูดคุยกันต่อได้ที่ 

ขอบคุณสำหรับการติดตามและรับชมครับ
เพี้ยนขอบคุณ
การท่องเที่ยวของผมในครั้งที่ผ่านมาครับ เม่าออกรถ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ชื่อสินค้า:   สถานีรถไฟกรุงเทพ หรือ สถานีรถไฟหัวลำโพง
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่