ปรับขนาดจอทีวีเป็น 1920*1080 ไม่ได้

สวัสดีครับ
คือผม ใช้จอทีวี PHILIPS เป็นหน้าจอคอมครับ ทีนี้ใช้สาย HDMI ต่อกับคอมใช้งานได้ปกติ Resolution ปรับได้สุดตามรุ่นเลยครับ 1920*1080 แต่ทีนี้สาย HDMI เป็นราคาถูก น่าจะทำให้ภาพเบลอๆ ใช้งานปวดตามากครับ ผมพิมพ์งานตอนกลางคืนด้วย ทีนี้มีสาย VGA อยู่ก็เลยนำมาใช้ปรากฏว่า ภาพชัดขึ้นไม่ปวดตา แต่ Resolution ที่ได้กลับเหลือแค่ 1360*768 ซะงั้น อยากถามผู้รู้ว่า เป็นที่อะไรครับ 
การ์ดจอผมเป็น NVIDIA Geforce GTX 750 ครับ เบื้องต้นผมได้ลบ Driver การ์ดจอและติดตั้งใหม่แล้วก็เหมือนเดิมแล้วลองไปปรับใน NVIDIA Control Panel แล้วก็ไม่ได้เหมือนกัน ไม่ทราบว่าเป็นที่สายหรือ VGA มันไม่รองรับ 1920*1080 อยู่แล้วหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่