ทำไมผู้หญิง ถึงไม่ชอบผู้หญิงที่ทำตัวแบ้วๆน่ารักๆพูดเสียงเล็กๆแหลมๆและชอบเอาไปนินทาต่างๆนาๆ

สังเกตุจากสังคมโซเชียล และสังคมรอบตัว เวลาเหล่าสุภาพสตรี เจอกับผู้หญิงที่มีนิสัยชอบทำตัวแบ๊วๆ ทำตัวน่ารักๆ พูดเสียงเล็กๆแหลมๆ พวกเธอมักจะชอบคิดว่า ผู้หญิงเหล่านี้เป็นพวกดื้อเงียบ เป็นพวกแสแสร้ง เป็นพวกชอบแรดเงียบ หรืออะไรก็ตามแต่ที่พวกเธอจะนินทา ซึ่งส่วนใหญ่จะออกไปทางว่าไม่ชอบขี้หน้าผู้หญิงเหล่านี้
   อยากทราบว่าทำไมในมุมมองของผู้หญิงถึงได้เป็นแบบนี้ ทำไมถึงต้องมองผู้หญิงที่ทำตัวแบ๊วๆเหล่านี้ในแง่ร้าย ทำไมถึงมีมุมมองที่ไม่ดีไว้ก่อน ทั้งๆที่บางคนยังไม่รู้จักกันดีพอ ก็ตัดสินไปเองแล้วว่าไม่ดี สิ่งที่ผมเห็นนี้ผมเห็นจากเหล่าผู้หญิงส่วนใหญ่ ทั้งในสังคมรอบตัวและสื่อโซเชี่ยล มักจะมีคำจิกกัดและคำนินทาอยู่เสมอๆ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร
    ในมุมมองของผมที่เป็นผู้ชาย ถ้าจะมองแบบมุมตรงข้าม ถ้าผมเจอผู้ชายที่ทำตัวแบ๊วๆ บ้องๆ ผมก็ไม่คิดอะไร คงคิดแค่เพียงว่า ไอ้นี่มันเป็นคนตลกดี หรือ นายคนนี้คงมีนิสัยแบบนี้จริงๆคงไม่ได้จะแสแสรเ่งอะไร แต่ในมุมมองผู้หญิงไม่เป็นอย่างนั้น ทำไมถึงมักมองผู้หญิงด้วยกันในแง่ร้ายไว้ก่อน ผมไม่เข้าใจว่าเป็นเพราะอะไร รบกวนคุณสุภาพสตรีตอบคำถามให้หายสงสัยทีนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่