อยากรู้วิธีคิดกำไรและภาษี รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะค่ะ

อยากทราบวิธีคิดว่าเราจะได้กำไรจริงๆเท่าไร หลังจากหักภาษีไปแล้ว ขอแบบพื้นฐานหน่อยนะคะ ที่สงสัยคือ ถ้าเราขายสินค้าที่มีvat7%และwht3% เราจะเหลือกำไรเท่าไร เช่น
  ต้นทุน.                        ขาย
       1,000.                         1,500
VAT      70.                             105
        1,070.                         1,605
Wht3%   30.                           45
           1,040.                       1,560
  แบบนี้อะค่ะ แล้วเราจะได้กำไรจริงๆเท่าไรค่ะ เพราะเราต้องเสียภาษีด้วย
ท่านใดพอจะให้ควรรู้ได้บ้างค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่