ทรู เคเบิ้ลปกติดูช่องไหนกันบ้างครับ ?

ทรู เคเบิ้ลปกติดูช่องไหนกันบ้างครับ ?

พอดีเพิ่งติดไม่รุ้มีช่องไหน ดูอะไรยังไง เบอร์ไหนบ้าง.....

ใครเป็นลูกค้ามานานแนะนำทีครับ

ถ้าอยากดูห้อง ที่มีแต่เรื่องเกมเลย หรือเรื่องรถ หรือ สารคดีอย่างเดียวไปดูช่องไหนดี

แล้วเพื่อนๆปกติดูช่องไหนกันครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
กล่องทรูแบ่งช่องรายการเป็นหมวดหมู่ดังนี้ครับ

-  ช่อง HD ทุกประเภทรายการ  เริ่มต้นที่ช่อง 111
โดยที่แต่ละช่องในหมวดนี้ จะมี 2 เลขช่อง
เช่นช่อง True Film HD จะอยู่ช่องที่ 115 (ในฐานะช่อง HD)
และอยู่ช่องที่ 222 (ในฐานะช่องภาพยนตร์)

-  ช่องภาพยนตร์ / ภาพยนตร์ชุด เริ่มต้นที่ช่อง 222

-  ช่องรายการบันเทิงทั่วไป เริ่มต้นที่ช่อง 333

-  ช่องรายการเด็ก เริ่มต้นที่ช่อง 444

-  ช่องรายการสารคดี เริ่มต้นที่ช่อง 555

-  ช่องรายการกีฬา เริ่มต้นที่ช่อง 666

-  ช่องรายการข่าว / เศรษฐกิจ เริ่มต้นที่ช่อง 777

บ้านผมใช้แพ็คเกจ Happy Family ช่องที่จะเปิดดูบ่อยๆ ก็คือ
-  AFC (ช่อง 356) เป็นรายการสาธิตการทำอาหาร
-  True Explore Wild (ช่อง 559) เป็นสารคดีสัตว์
-  True Explore Life (ช่อง 560) เป็นสารคดีสังคม-ท่องเที่ยว
-  True Explore Sci (ช่อง 561) เป็นสารคดีวิทยาศาสตร์
-  True Sport 7 (ช่อง 686) สนุ้กเกอร์ , แบตมินตัน , เทนนิส
-  ABC Australia (ช่อง 792) รายการบันเทิงทั่วไป (ดูกล้วยหอมจอมซน)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่