อยู่คอนโดห้องข้างบนเดินลงส้นหนักๆ อยากขอคำปรึกษา

สวัสดีค่ะ 

เรื่องมันมีอยู่ว่า เราพักอาศัยคอนโด
แต่ห้องข้างบนของห้องเรา เดินเสียงดังมาก เดินตุ้บๆ “ทั้งคืน”
ถ้าเวลาปกติตอนกลางวัน เราได้ยินก็ไม่เป็นไรค่ะ
แต่เวลานอน ก็คือยังได้ยินทั้งคืน
ปรึกษานิติและเจ้าของห้องแล้ว

เจ้าของห้องบอกว่า ไม่ได้เดินเค้านอนเร็ว อาจจะเป็นห้องอื่น

แต่เราสอบถามห้องอื่น เค้าบอกห้องนี้เสียงดัง

เป็นปัญหากับการใช้ชีวิตมากเพราะนอนไม่หลับ
ต้องมาใส่เอียปลั๊กทุกวันก็ไม่ไหวมันเจ็บหูนอนไม่สบาย

อยากสอบถามลูกบ้านคนอื่นๆว่า เจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างมั้ย?
มันเป็นปกติมั้ย? และจัดการปัญหาอย่างไรบ้างคะ ?

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่