คนสอนงานเก่งจำเป็นต้องเก่งตามไหม??

คือผมทำงานแล้วทีนี้คนที่มาสอนงานผม เป็นคนที่เก่งระดับท๊อปของบริษัทด้วยประสบการณ์ต่างๆ
คือระดับต้นๆของบริษัท แล้วทีนี้เวลาคนอื่นๆเจอผมก็จะชอบบอกว่า ตามพี่(คนที่สอนงาน) เป็นไงบ้างเก่งแล้วอะดิ
เซียนแล้ว ตามคนนี้ คือผมเลยงงว่า คนสอนงานเราเป็นคนเก่งเราต้องเก่งตามเค้าด้วยหรอครับ 
งานที่ผมทำมันไม่ได้เป็นกันง่ายๆอะครับ คือมันต้องอาศัยประสบการณ์ ไม่ใช่ว่าเดือน2เดือนจะเก่ง
แล้วคนอื่นเนี่ยเค้าทำงานมาก่อนผม เป็นปีๆ แล้วจะอยากมาให้ผมเก่งแบบก้าวกระโดดกัน ผมนี่งงเลย
เหมือนผมจะโดนกดดันตลอดเลยว่าจะต้องเก่งเร็วๆ เพราะตามคนเก่ง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview