[CR] ทากันแดดตัวเดียว ก็สวยได้ ออร่ามี มีอะไรมาดูกันนน

แค่พูดถึงแดดเมืองไทยก็รู้สึกแสบผิวขึ้นมาแล้วค่ะ ยิ่งช่วงนี้โลกเราเหมือนโดนพระอาทิตย์ดูดเข้าไปใกล้มากขึ้นทุกวันๆ จากที่อยากขาวไม่หวังละค่ะ ขอแค่อย่าดำลงกว่านี้ก็พอ TT จากที่ไม่ค่อยใช้กันแดดหลังๆก็รู้สึกได้ถึงความจำเป็นของมันเลยอ่ะ วันนี้ว่างๆก็อยากจะมาแบ่งปันกันแดดที่ชอบให้เพื่อนๆกันซัก 1 ไอเท็มนั่นก็คือ AURA ME CC CREAM SPF 50 PA+++กันแดดเนื้อ CC Cream ค่า เปนไงบ้าง มาเริ่มเลยยย

ได้ตัวนี้มาจากความที่เราเป็นคนขี้เกียจทาอะไรหลายขั้นตอน ลองไปหาในgoogle หาพวกกันแดด ผิวใส ผิวเนียน ก็เจอหลากเลยตัวเลย ทีนี้ก็มาเจอน้องคนนี้ราคาประมาณ300กว่าๆ อะลองซะหน่อย

เราใช้น้องมาได้ซักพักนึงแล้ว ก็เออ รู้สึกว่ามันโอเคนะ ใช้ง่ายดี ทาแล้วตัวเดียวก็จบ ผิวเนียนใสดีเลย
เพราะน้องเป็นครีมกันแดดกันเนื้อ CC Cream เกลี่ยง่ายมาก แตกตัวเป็นน้ำ ป้องกันแดดได้สูงด้วยค่าSPF50 และ PA+++ แล้ว เค้าบอกมีน้ำแร่บำรุงผิว และเพิ่มความสดชื่นให้ผิวอีกด้วยจ้า

เนื้อเบจสีเหลืองอ่อนๆ ค่ะ ภาพมุมบนขวาคือทาแล้วจะเห็นได้ว่าผิวดูสว่างกระจ่างใสเนียนขึ้น กันน้ำ กันเหงื่อได้ดีค่ะ

เปรียบเทียบกันจะเห็นว่าหน้าสว่างขึ้นไม่เยอะนะคะ เนื้อครีมไม่หนักหน้า บางเบา เกลี่ยเนียนดีค่ะ ปกปิดพวกรอยสิวแดงๆ ได้อยู่นะคะ ถ้ารอยสิวชัดๆคงต้องพึ่ง Concealer กันบ้าง
อันนี้เค้าก็ไม่ได้ Full coverage ขนาดนั้น เหมาะกับวันชิลๆ สบายๆ ค่ะ

หลังจากลงกันแดดทั่วหน้าแล้ว วันนี้ขอเบาๆ แต่งหน้ากันแบบง่ายๆค่ะ

ใช้แปรงลงแป้งผสมรองพื้นศรีจันทร์ไปเบาๆค่ะ จากนั้นก็ปัดคิ้วด้วยที่เขียนแบบผงแป้งให้สีออกฝุ่นๆ
ส่วนแก้มกับตาใช้บรัชอันเดียวกันค่ะ

เติมปากเป็นอันจบขั้นตอนการแต่งหน้าง่ายๆ ในช่วงอากาศร้อนๆ แบบนี้ค่ะ
เดี๋ยวไปดูกันค่ะว่าหลังจากออกไปข้างนอกเจออากาศร้อนๆ ลุคนี้จะรอดมั้ย

หลังจากตากแดดตากลมผ่านไปประมาณ 3ชั่วโมง ผิวหน้ายังเนียนอยู่น๊า
เจอเหงื่อไหลย้อยไม่เป็นคราบ กันน้ำกันเหงื่อได้อยู่ ผิวหน้าไม่คล้ำ ปกป้องผิวจากแสงแดดได้ดีเลยค่ะ
ในส่วนของ แก้ม ปาก ก็ยังอยู่ครบนะ ลุคเบาๆแบบนี้ อากาศแบบนี้ โอเคมากๆค่ะ

อากาศร้อน แดดแรง ฝากย้ำอีกรอบ กันแดดสำคัญมากกกก แต่แต่งหน้าก็สำคัญสำหรับผู้หญิงแบบเราด้วย
ดังนั้น กันแดดอย่าให้ขาด แต่งหน้าก็เบาๆพอ จะได้ไม่ไหล ไม่เยิ้มเนอะ
ใครมีไอเท็มเด็ดๆ สำหรับอากาศแบบนี้ก็มาแชร์แบ่งปันกันได้นะคะ ~~
ชื่อสินค้า:   ครีมกันแดดออร่ามี
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่