มีวิธีเข้าหาเพื่อนต่างชาติไหมคะ แบบควรชวนคุยเรื่องไหน ให้เขารู้สึกสนิทใจกับเรา รับเราเป็นเพื่อน (จะไปเรียนต่อ)

เรากำลังจะไปเรียนต่อแคนาดาค่ะ ไปยาว2-3ปี แต่เราไม่เคยไปอยู่ต่างประเทศมาก่อนในชีวิต นี่เป็นครั้งแรก...
ภาษาเราได้ไอเอลแค่ 5.0 ดังนั้นภาษาเราจึงพูดไม่เก่งเลย ได้เป็นคำๆ ง่ายๆ

.อยากสอบถามพี่ๆเพื่อนๆที่ไปเรียรต่อที่นั่นหรือใช้ชีวิตในต่างประเทศคนเดียว ย้ำว่าคนเดียวแบบไม่มีเพื่อนคนไทยคนไหนไปเลย...
.
ว่าคุณมีวิธีการเข้าหาเพื่อนต่างชาติที่นั่นยังไงบ้างคะ ชวนคุยเรื่องอะไร ยังไง ทำกิจกรรมอะไรกันบ้าง แล้วควรทำตัวยังไงดี

.
.
แนะนำหน่อยนะคะ ทั้งตื่นเต้นทั้งเครียด เราจะบินสิงหานี้แล้วน่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่