[CR] เดินทางไปไต้หวันกับ EVA AIR BR202

สวัสดีครับ เมื่อช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมานี้ ตัวผมและครอบครัวได้มีโอกาสไปไต้หวัน เนื่องจากต้องการไปเที่ยวพักผ่อน
ดังนั้น เนื่องด้วย เวลาที่เหมาะสม ราคาที่รับได้ ประสบการณ์ที่ดีจากคุณพ่อ ดังนั้นEVA AIR ก็เป็นตัวเลือกที่ผมเลือกครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
เชิญทุกท่านรับชมรีวิวได้เลยครับ
*หากมีข้อผิดพลาด ทางผมก็ขออภัยล่วงหน้า และหากมีข้อเสนอแนะ ข้อติเตียน เสนอมาได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ*
EVA AIR เช็คอินที่ ROW R นะครับ
ไฟลต์ที่จะเดินทางครับ
หลังจากเช็คไฟลต์แล้วก็ไปเช็คอิน-ดรอปกระเป๋าได้เลยครับ
แนะนำให้ Online Check-In มานะครับ เพราะช่วงนั้นมีคนมากเลยครับ
หลังจาก เช็คอินเสร็จแล้วก็เข้า ตม.ขาออก 
เมื่อผ่าน ตม. ขาออกแล้ว ก็เข้าสู่ DUTY FREE นะครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
หลังจากผ่าน DUTY FREE นะครับ ก็ไปที่เกต D7นะครับ

Flight Details
Date           :11 April 2019
Flight No    : BR202
Airlines       :EVA AIR (BR)
Class          :Economy
Origin         :Suvarnabhumi Airport (BKK)
Destination:Taiwan Taoyuan International Airport(TPE)
A/C Type    :B777-300ER

ก่อนขึ้นเครื่องครับ
ที่นั่งครับ
IFE ก็ใหม่อยู่นะครับแต่หนังน้อยไปหน่อย ส่วนที่นั่งก็ไม่แคบครับ กว้างพอดีๆ
นิตยสารและคู่มือความปลอดภัยนะครับ
เมนูนะครับ
สำหรับไฟลต์นี้จะเสริฟข้าวแกงกระหรี่ไก่ทอด หรือ ก๋วยเตื่ยวปลาทอด กับซอสกระเทียมและขิงนะครับ
ตัวผมเองเลือกอันแรกครับ
ขอโทษครับคุณผู้ชม ที่ภ่ายมาสภาพนี้นะครับ

รสชาติก็อร่อยดีครับ
หลังจากทานเสร็จก็เข้าห้องน้ำครับ
ทาง EVA AIR ใช้สบู่ escents นะครับ
หลังจากเข้าห้องน้ำเสร็จก็ไปดูหนังต่อครับ
หลังจากนั้นก็ลงจอดนะครับ
หลังจากเครื่องบินจอดแล้วก็เข้าสู่ ตม.ไต้หวันนะครับ คนเยอะมาก
จากภาพนะครับ ทางไต้หวันกำลังตรวจกระเป๋าผู้โดยสารอยู่นะครับ
จากกฏหมายของไต้หวันนะครับ เพื่อป้องกันไวรัสโรคอหิวาต์แอฟริกาในสุกร(African swine fever virus)นะครับ
หากผู้ใดลักลอบนำเนื้อสุกรหรือผลิตภัณฑ์ที่แปรรูปจากเนื้อสุกร มีโทษสุงสุดคือปรับ 1,000,000 NT$ นะครับ
ดังนั้นระวังและตรวจสอบของในกระเป๋าก่อนออกเดินทางนะครับ
หลังจากผ่านตม. รับกระเป๋า และพิธีศุลกากรของไต้หวันแล้วนะครับ ก็เดินทางเข้าสู่โรงแรมนะครับ(ผมเลือกใช้รถไฟฟ้านะครับ)
ส่วนราคาก็ตามนี้เลยนะครับ https://www.tymetro.com.tw/tymetro-new/en/index.php

ก็ขออนุญาติจบการรีวิวไว้เพียงเท่านี้นะครับ
ขอขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาอ่านนะครับ
สวัสดีครับ
ชื่อสินค้า:   EVA AIR Economy Class
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่