รีวิว ‘’ควีนเฮิร์บ’’ ที่เป็นกระแสในโซเชี่ยลช่วงนี้ [ใช้จริง ไม่ใช่ตัวแทน]

วันนี้จะมารีวิวผลการใช้ระยะเวลาประมาณ 1 ครึ่งได้ค่ะ
คือ ขอรีวิวแบบไม่มีภาพประกอบก่อนนะคะ เพราะตอนนี้กล้องจับภาพไม่ค่อยชัดเจนค่ะ

ตัว จขกท มีปัญหาผลบางจากกรรมพันธุ์ค่ะ ใช้แชมพูอยู่หลายตัวบางตัวก็ดีแรกๆ บางตัวก็เฉยๆ
ซื้อตั้งแต่ราคาหลัก 100-1000 บางทีก็กระเป๋าเบาเหมือนกันเพราะต้องซื้อแทบทุกเดือน

และในช่วงนี้ตามที่เพื่อนๆน่าจะได้เห็นกันมาบ้างตามโซเชี่ยลกับตัว ‘’ควีนเฮิร์บ’’
ส่วนตัว จขกท เพื่อนๆขายกันเยอะค่ะ แต่เราไม่ได้ซื้อกับเพื่อนนะ ไปซื้อกับร้านออนไลน์ที่อื่น

ตัวแชมพูกลิ่นสมุนไพรสะอาดๆนะคะ ส่วนตัวเราแชมพูสระแล้วผมค่อยข้างแห้งและพันกัน
โดยส่วนตัวเราสระแชมพูทั่วไปก่อนค่ะแล้วค่อยตามด้วยตัวนี้

ส่วนตัวทรีทเม้นท์คือ หอมมากๆๆๆๆ ค่ะ แต่เรื่องความนิ่ม คือ ระดับอยู่ครีมนวดทั่วไปนะคะ ไม่ได้ดูวิเศษอะไรมากมาย

เราก็ใช้ไปไม่ได้คิดอะไร ระยะ 1-2 อาทิตย์ เวลาสระผม ผมร่วงน้อยลงจากเดิมนะคะ แต่ไม่ได้มากมายอะไร
แต่สิ่งที่ทำให้ตกใจและพีคสุดๆ คือ ลูกผมขึ้น คือ พีคมาก ขึ้นบริเวณด้านหน้าผากค่ะ ขึ้นมาเห็นได้ชัด ถ้าดูจากตาเปล่า ราคาระดับนี้กับคุณภาพที่ได้กลับมาถือว่าเกินราคามากค่ะ 

หมดขวดแรกต่อขวดที่สอง ผลยังคงเหมือนเดิมขึ้นมาเรื่อยๆนะคะ ขึ้นทีละนิด ทีละหน่อย ตาเปล่ามองเห็นได้ชัดค่ะ บริเวณหน้าผากมีลูกผมขึ้นอย่างเห็นได้ชัดและดูแตกต่างจากเมื่อก่อน แต่ช่วงกลางศรีษะเรายังไม่เห็นผลขัดเจนมากมาย เพราะส่วนตัวกลางศรีษะ ค่อนข้างบางค่ะ

แต่ส่วนในเรื่องผมนิ่ม ผมเงางาม หรือเปลี่ยนผมเสียเป็นผมสวย ส่วนตัวเราเฉยๆนะคะ แต่ถ้าเรื่องผมบางนี่ ส่วนตัวเราเห็นผลจริงๆค่ะ

รีวิวประมาณนี้นะคะ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวหลังลองใช้จริงๆ ตัวเราไม่ได้ค่าจ่ายใดๆ ไม่ได้เป็นตัวแทนใดๆทั้งสิ้น แค่อย่างมาแบ่งบันเพื่อเป็นอีกหนึ่งทางเลือก เพราะ เราเข้าใจคนที่กำลังเจอปัญหาแบบเดียวกับเราอยู่ ขอบคุณนะคะ

ปล.รอภาพรีวิวสักพักนึงนะคะ 
ปล.ไม่ได้ยืนยันตัวตนค่ะเลยเลือกตั้งกระทู้คำถาม
| ขออนุญาตงกฝากร้านนะคะ อยากอ่าน คห ของเพื่อนๆ |
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่