แนะนำเรื่องอาหารน้องกระต่ายหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เราเลี้ยงกระต่ายอยู่ 2 ตัวค่ะ ชื่อจีจี้และโกโก้ จี้อายุประมาณ 2 เดือนครึ่งส่วนโก้อายุประมาณ 3 เดือนค่ะ

อยากรู้ว่า ตอนนี้เราให้หญ้าแห้งที่ซื้อมากระสอบใหญ่ๆจากเจเจ ควรเปลี่ยนเป็นพวก oxbow อะไรพวกนี้มั้ยคะ หรือไม่จำเป็น

แล้วอาหารเม็ดยี่ห้อไหนดีคะ ก่อนหน้านี้เราซื้อมาเป็นถุงเล็กๆจากร้านที่เราซื้อกระต่าย ไม่รู้ยี่ห้อ แล้วจะเริ่มเปลี่ยมอาหารเม็ดยังไงคะ เรากลัวเปลี่ยรพึ่บพั่บเลยน้องจะท้องเสียเอา จะค่อยๆผสมก็ไม่ได้เพราะของเก่าหทดแล้ว

สุดท้ายแล้วค่ะ อายุแค่นี้ให้ขนมหรือผลไม้ได้มั้ย ถ้าได้ขนมควรเป็นยี่ห้ออะไร และควรให้ยังไง ขอบคุณ​ล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่