แบตรกกึ่งแห้งไฟหมด ขอความรู้ครับ

สอบถามครับ แบตเตอรี่รถยนต์กึ่งแห้ง เมื่อเช้ามาสตารท์รถ ปรากฎว่าไฟหมด แบตเพิ่งเปลี่ยนมาได้ 5-6 เดือน ที่รถสังเกตุว่า มีการเปิดไฟที่ชารท์โทรศัพท์ค้างไว้ (ช่องจุดบุหรี่)และรถไม่ได้ล็อค (รถ บ. จอดคอนโด ให้คนที่คอนโดดูแล) ไฟน่าจะหมดไหมครับ และ เมื่อเช้าผมพ่วงสตารท์ติดมาทำงาน  ถ้าไฟหมดแล้วขับมาทำงาน ไฟมันจะชารท์เข้าและใช้ได้ตามปกติไหมครับ หรือควรให้ร้านเช็คและชารท์ไฟดูครับ ขอบคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่