ดูหนังจบ ขอมารวบรวมสถานที่เที่ยวตามรอยหนัง FrienZone ระวัง...สิ้นสุดทางเพื่อน

เนี่องจากที่ผ่านมา หลายคนดูหนัง FriendZone จบ แล้วอยากไปเที่ยวตามรอยกัน ประมาณดูหนังจบแล้ว แต่ภาพในหนัง ประโยคในหนังยังฝังหัว ต้องไปเที่ยวตามรอยกันต่อ  จขกท.เลยขอรบรวมรวมสถานที่เที่ยวตามรอยหนัง FriendZone ในกระทู้นี้

ที่แรกที่คนถามเข้ามาเยอะ คือ หาดไร่เลย์  หาดถ้ำพระนาง  จ. กระบี และ Rayawadee Spa & resort ที่เดินถึงกันหมดค่ะ

Cr. ภาพ จากเพจ imagine tour

ที่ที่ 2 คนดูหนัง แล้วอยากไปเที่ยวตามรอยเยอะเหมือนกัน จะเป็นเจดีย์ ชเวดากอง เป็นสถานที่ ที่ปาล์มนัดกิ๊ง มาก้าวข้าม (ข้ามสำเร็จมั้ย ต้องไปดูในหนังค่ะ)  เหตุผลที่นัดที่ชเวดากอง เพราะชเวดากอง เป็นสถานที่ ที่คู่รักในพม่า จะนัดกันมาขอพรค่ะ

Cr.ภาพ จากเพจ imagine tour

ส่วนด้านล่างคือ ตอนที่ไปปาล์มไปขอพรกับอุ้ย พี่หมูมาตอบว่าปาล์มขอพรเป็นภาษาพม่าว่าอะไร

Cr.ภาพ จากเพจ imagine tour

ที่ที่3 จะเป็นตึกแฝด ที่มาเลเซีย  ค่ะ

cr.ถาพ จากเพจ imagine tour

มีหลายคนชอบซาวน์ ตอนที่กิ๊ง เดินมาส่งปาล์มขึ้นแท๊กซี่หน้าโรงแรมที่มาเลเซีย พี่หมูผู้กำกับ ก็มาตอบแบบนี้จ้า

ที่ที่ 5 คือ ที่ฮ่องกง ที่นี่เราชอบมาก เพราะมันมีความพีค พีคยังไง ต้องไปดูในหนังนะ แต่มีประโยคที่ปาล์มพูดแล้วเราต้องอุทานว่า  อยากมีปาล์มเป็นของตัวเอง ว้อยยยย

Cr.ภาพจากเพจ imagine tour

ส่วนที่เชียงใหม่ ก็มีนะ ฉากตอนท้าย ถ่ายทำที่เก๊าไม้ ล้านนา รีสอร์ต ค่ะ

แต่สำหรับ คนที่ไม่มีเวลาไปเที่ยวไกลๆ  ก็สามารถตอนรอยหนังได้ที่ skylane  สนามบินสุวรรณภูมิ

ไม่แน่ว่าปั่นๆ อยู่อาจเจอนายปาล์ม เพราะนายปาล์มชอบไปปั่นจักรยานที่นี่ ตอนมืดๆ 555

Cr.ภาพจาก เพจ sky lane สุวรรณภูมิ

ส่วนสุดท้าย นี่ จขกท. แถมให้ รอยยิ้มของนายปาล์ม และความน่ารักของปาล์มกับกิ๊งด้วยค่ะ

ขอให้ทุกคนดูหนังจบแล้ว ไปเที่ยวตามรอยกันให้สนุกนะคะ

ใครยังไม่ดูรีบไปดูหนังนะคะ ใครดูแล้ว ก็ไปดูอีกได้

รับรองว่าคุณจะมีใบหน้าที่เปื้อนรอยยิ้ม มีความสุขตอนดูหนัง และอบอุ่น อิ่มเอมใจเมื่อดูหนังจบ แน่นอนค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่