MRT นำป้าย "ยกเลิกบัตรรายเดือน" ออกไปหมดแล้ว มันจะกลับมา หรือยกเลิกถาวรครับ?

เมื่อตุลาปี 60 ทาง MRT เคยแจ้งที่จะยกเลิกบัตรรายเดือนชั่วคราวของ MRT ไป เหมือนจำได้ลางๆว่ามีเหตุผลคือ ยกเลิกเพื่อรอที่จะคุยกับบัตรแมงมุม เรื่อง Promotion ต่างๆ และทำระบบให้ใช้ด้วยกันได้ เลยมีความจำเป็นต้องยกเลิกไปก่อน

(ใครชัวร์รบกวนเอาข้อมูลมาแปะด้วยนะครับ ผมไม่ชัวร์ 100%)

แต่ว่าที่ผ่านเกือบปีครึ่ง คิดว่าบัตรแมงมุมน่าจะโตหรือทำอะไรมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว เพราะ BTS เค้าก็ทำระบบขึ้นมาเองแล้ว ทั้ง QR Code , Rabbit Line Pay , ผูกบัตรเครดิตผ่าน Rabbit Line Pay ได้

และตอนนี้บัตรแมงมุมแทบไม่มีอะไรต่างกับบัตร MRT ธรรมดาเลย

จนกระทั่งวันนี้

ผมสังเกตว่ามีการนำป้ายออกมาแล้ว
ซึ่งไม่รู้ว่าจะเป็นข่าวดีหรือเปล่า คือ บัตรรายอดือนกำลังจะกลับมาแล้ว หรือจะเป็นข่าวร้ายคือยกเลิกบัตรรายเดือนถาวรไปเลย ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด

ต้องมาลุ้นกันครับว่า MRT จะมองข่าวดีให้ชาว กทม ต้อนรับปีใหม่หรือเปล่า?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่