อยากขอคำแนะนำไกด์ หรือบริษัททัวร์เพื่อไป Treking EBCและวีซ่า

สวัสดีค่ะ นี่เป็นกระทู้แรก หากผิดพลาดอะไร ต้องขออภัยนะคะ (ตัว จขก อยู่ซาอุดิอาระเบีย ไม่ได้อยู่ไทยค่ะ)
เข้าเรื่องค่ะ คือตัวเราเอง อยากไป Treking EBC ที่เนปาล อยากไปประมาณปลายเดือนหน้าคนเดียว และตอนนี้ยังหาบริษัททัวร์ไปด้วยไม่ได้ เลยอยากได้คำแนะนำจากพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่เคยไปมาแล้วค่ะ คำถามคือ
1 หากเราหาไกด์ก่อนเดินทางไปเนปาลไม่ได้จริงๆ จะเสี่ยงไปไหมหากเราไปหาเอาที่เนปาลเลย (กลัวหาไม่ได้จริงๆ) อยากได้ไกด์ที่เป็นทั้ง Porter และไกด์คนเดียวกัน ราคา ค่าใช้จ่าย เท่าไหร่ โดยประมาณคะ?
2. หากต้องการทำ วีซ่า on arrival ที่สนามบิน เราสามารถเลือกวันที่มากกว่า15 วันได้ไหมคะ? และราคาเท่าไหร่?

สุดท้าย หากใครแพลนที่จะเดินทางไป Treking EBC ช่วงนี้ หากต้องการเพื่อน. เราขอจอยด้วยค่ะ 555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่