เอาเงินเก็บไปลงทุนอะไรดี

เรามีเงินเก็บจำนวนนึงไม่มาก เราเพิ่งจะทำงานได้ไม่กี่ปี เราอยากเอาเงินไปลงทุน เช่น ซื้อ กองทุน หรือ ซื้อสลาก หรือ อะไรก็ได้
มีวิธีลงทุนที่คุ้มไหมคะ?

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 21
รับความเสี่ยงได้คริปโต หรือ บิตคอยน์ค่ะ (อย่างเดียวกัน) แต่ลองศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนลงทุนนะคะ
รายละเอียดเยอะมากค่ะ ปัญหาแรกที่คุณจะเจอคือสมัครเจ้าไหน ตอนแรกเราก็งง มีหลายเจ้ามาก
Zipmex Bittaza Binance สุดท้ายตามคนหมู่มาก สมัครที่ Bitkub ค่ะ

ถ้ารับความเสี่ยงได้น้อย กองทุนได้เงินดีกว่าสลากค่ะ แต่ก็น้อยมากถ้าเทียบกับ หุ้น หรือ คริปโต
จะบอกว่าอย่างไหนคุ้มที่สุด บอกไม่ได้ค่ะ การลงทุนขึ้นอยู่กับผู้ลงทุนเป็นสำคัญค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่