เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เลือกสายการเรียนไม่ได้ ลังเลมากกก แง;-;

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราอยู่ชั้นมัธยมศึกษาปีที่3กำลังจะขึ้นม.4 เราชอบเรียนวิชาภาษาอังกฤษมากกกกกกกกก ❤️(ก ล้านๆตัว) ส่วนคณิตนี่ไม่เลยคะ โง่มากๆ 😂เเต่ถ้าบทไหนที่เข้าใจก็จะทำได้ ✍🏻ถ้าไม่เข้าใจก็ไม่อยากเรียนเลยคะ555 😂😂วิทย์ฯนี่ก็พอเรียนได้ 🤗ไม่ถึงกับชอบ เเต่ก็ไม่เกลียด ที่รร.เราเขาให้เลือกสายการเรียนโดยการเลือกว่าเราจะเข้าสายไหนให้เราติ๊กลงในใบ เเล้วอาจารย์เขาจะพิจารณาว่าเราเหมาะหรือไม่ เกรดเฉลี่ยคณิตเราได้1.8คะ(ตั้งเเต่ม.1-ม.3 4เทอมรวมกัน) อังกฤษเราได้3คะ ส่วนวิทย์ได้ 2.7 เราเลือกสายศิลป์คำนวณไปค่ะ เเต่ในใจก็รู้อยู่เเล้วว่าไม่ได้เเน่ๆ เเล้วก็ไม่ได้จริงๆ;-; อาจารย์ให้เราเลือกสายการเรียนใหม่ เราเลือกศิลป์-ญี่ปุ่นคะ ซึ่งเราได้ เราชอบญี่ปุ่นมากกกกก ชอบดูanimeมากๆ พอพูดได้นิดๆ ไม่ถึงกับเก่งมาก เเม่เราอยากให้เข้าวิทย์-คณิตมากๆ เเต่เราไม่ได้ชื่นชอบคณิตกับวิทย์ขนาดนั้น เเม่เราบอกว่าถ้าไม่ได้ศิลป์-คำนวณ ก็เลือกศิลป์-ฝรั่งเศษไป เลยคิดว่าจะลองสอบศิลป์-คำนวณดู เผื่อติด ตอนนี้มีความรู้สึกอยากไปเรียนม.ปลายที่ญี่ปุ่นมากกกๆ;-; ทำยังไงดีคะ ตอนนี้เราไม่รู้จะทำยังไงดี ถ้าเราเลือกศิลป์-ญี่ปุ่นไป เราก็ต้องsay goodbye ศิลป์-คำนวณ เเต่ใจจริงตั้งเเต่เเรกเราอยากเข้าศิลป์-คำนวณนะคะ เเต่เราก็ชอบญี่ปุ่นมาก เราชอบเรียนภาษา เเต่ที่เราอยากเรียนศิลป์-คำนวณเพราะ เลือกอาชีพได้เยอะ มาหลังก็เริ่มคิดถึงวิทย์-คณิตคะ5555  เเง่ ขอคำปรึกษาหน่อยคะ;-;😭🙏🙏🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่