จะขึ้นม.4 แต่ยังไม่รู้ตัวเองถนัดอะไร จันทร์นี้ต้องยื่นเอกสารโควต้าแล้ว แต่มหาลัย อยากเข้านิเทศมากๆค่ะ

สวัสดีค่ะ เราจะขึ้นม.4แล้ว แต่ยังไม่รู้ว่าตัวเองถนัดอะไร อยากเข้านิเทศ แต่ทางรร.ไม่มีศิลป์คำนวณ มี วิทย์คณิต วิทย์คอม ศิลป์จีน ศิลป์ญี่ปุ่น ศิลปกรรม อังกฤษสังคม พี่ๆแนะให้เรียนเป็นศิลป์ภาษา ไม่ก็ศิลปกรรม แต่แม่อยากให้เรียนวิทย์คณิต แต่มันหนักเกินสำหรับเรา จันทร์นี้ต้องยื่นเอกสารโควต้าแล้วค่ะ ถ้าเรียนวิทย์คณิต โอกาสเข้านิเทศมีสูงไหมคะ ภาษาเราก็ได้นิดหน่อย ไม่มาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่