เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ตื่น 7.30-8.30 ถือว่าสายไหมคะในวันเสาร์-อาทิตย์

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า การตื่น 7.30-8.30 ในวันเสาร์-อาทิตย์ นี้มันสายมากไหมคะ?
ตั้งแต่ย้ายมาอยู่บ้านแฟน ที่บ้านเขาบอกให้ตื่นเร็วๆ ขึ้นมา หาข้าวหาปลาให้ท่านนะคะ
ซึ่งเวลาปกติ จันทร์-ศุกร์ เราก็มีเรียนก็จะไปเรียนตื่น6.00-7.00 อยู่แล้วนะคะตรงนี้ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร
แต่พอเสาร์-อาทิตย์ มีปัญหาตลอดเลย เราก็ตื่น 7.30 -8.30 นะคะ ทางพ่อแม่ของแฟน เขาก็จะด่า ว่า
‘ตื่นสายขนาดนี้จะมีปัญญาทำอะไร’
‘ต้องให้พ่อแม่มาดูแลหุงข้าวให้’
‘แล้วต่อไปจะทำอะไรกิน’
ซึ่งเราบั่นทอนความรู้สึกมากเลยค่ะ เพราะว่า พอเราตื่นมา 8.30 หลังจากนั้น เราก็ ทำกับข้าวบ้างบางครั้งหรือรีบไปซื้อ
ช่วยเขาทำงานทุกอย่าง เย็นๆหน่อยก็หาข้าวทำกับข้าวบ้าง ทุกวันก็ต้องกวาดบ้านถูบ้านล้างจาน ล้างของที่เขาทำงานไว้นะคะ

ซึ่งวัยรุ่นนะคะ เสาร์-อาทิตย์ จากเรียนก็อยากตื่นสายๆแต่ก็ทำไม่ได้ก็เข้าใจค่ะ แต่ต้องมาโดนด่าทุกวันทั้งๆที่ก็ช่วยเขาทำงานทุกอย่าง
เลยอยากทราบว่า 7.30 -8.30 มันสายตามที่พ่อแม่แฟนบอก เราจะได้ปลง แล้วจะเลิกตั้งคำถามในใจทำให้ตัวเองรู้สึกไม่ชอบความคิดของพ่อแม่แฟนนะคะ
-____-
แสดงความคิดเห็น