เพื่อนเปลี่ยนไปรู้สึกน้อยใจมากๆค่ะ

เรามีเพื่อนในกลุ่ม6คน ขอตั้งเป็น  A B C D E ล่ะกันนะคะ A เป็นคนที่เราสนิทที่สุด รองลงมาก็B ค่ะ คืองี้ค่ะเมื่อก่อนAอ่ะสนิทกับเรามากจนคนอื่นนึกว่าเป็นแฟนกันคือทำอะไรก็คู่กันตลอดนั่งก็นั่งใกล้กันเวลาพักเที่ยงก็คุยกันอยู่ใกล้กันตลอด  แต่ตอนนี้เค้าเปลี่ยนไปแล้วค่ะหลังๆเค้าชอบไปหยอกล้อเล่นกับ B เล่นปกติไม่ว่าแต่นี่เล่นกันทั้งวันเล่นจนเราเหมือนไม่ใช่เพื่อนสนิทเค้าเลย ตอนเที่ยงปกติอยู่ด้วยกันแต่ก็ไปอยู่กับB ปล่อยให้เรานั่งอยู่คนเดียว แล้สอีกอย่างเรารำคาญ หยอกกันแบบจนน่ารำคาญ เรียนก็หยอก กินข้าวก็หยอก บ้างทีA เบื่อBก็ไปเล่นกับCบ้าง ทำเหมือนเราไม่ใช่เพื่อนสนิทแล้ว บ้างทีนะคะเราก็น้อยใจและก็เสียใจจนร้องไห้ก็มี เค้าเเคร์เราบ้างรึเปล่าเราจริงๆก็เป็นคนขี้งอนขี้น้อยใจอยู่ด้วยเจอแบบนี้เข้าไปแทบทนไม่ไหวอยากจะร้องไห้แถบเป็นแถมตาย

ทุกคนคิดว่าไงคะเป็นเหมือนเรามั่ย?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่