อยากรู้ว่าคำว่า"แล้วแต่"ของคนๆนึงนี่มันมีความรู้สึกน้อยใจปนอยู่รึป่าวคะ?

คือว่า เราสนิทกะครูผช.ที่รร.แล้วเขาเป็นที่ปรึกษาห้องเราด้วย และคือช่วงนี้เรากะแกก็ห่างๆกันเพราะเพื่อนห้องอื่นคิดว่าเรามีอะไรกะแกเป็นแฟนแกบ้างแหละทั้งๆที่รู้ว่าแกก็มีแฟนอยู่แล้วแต่ก็ยังคิดว่าเราเป็นแฟนแบบไม่เปิดเผย เราก็กำลังจะจบม.2 แล้วด้วยค่ะ แกก็เลยจะเลี้ยงส้มตำห้องเราส่งท้ายก่อนจบซึ่งวันนี้เราก็นั่งในห้องแกแล้วก็มีเพื่อนกะน้องนั่งอยู่ด้วย เพื่อนก็จะชวนเราไปกินบุฟเฟ่ต์ตอนแรกเราก็จะตอบตกลงแต่ลืมไปว่าแกจะเลี้ยงส้มตำ เราก็หันไปถามแกว่ากินถึงกี่โมง แกบอกเชิงๆบังคับไม่ให้เราไป แกบอกว่ากินยันเย็นอ่ะ เราก็ลำบากใจจะไปกับเพื่อนหรือกินเลี้ยงดี
วันนี้เราก็ทักไปหาแกเมื่อ 2 ชม.ที่แล้วว่าถ้าไม่ไปกินครูจะน้อยใจมั้ย แกตอบมาว่าเราไม่สามารถบังคับใครได้หรอกแล้วก็บอกว่าแล้วแต่ เราเลยบอกว่างั้นหนูไม่กินนะ เพราะไม่ค่อยอยากเจอหน้าแกไม่ใช่ว่าเกลียดแกนะเเต่มันต้องห่างอ่ะค่ะไม่งั้นเพื่อนก็คิดอีกถ้าเรากะแกคุยกันเเบบสนิทๆเเกก็ตอบกลับมาว่าอืมม แล้วแต่ คือครูเขาหมายความว่ายังไงคะ ครูเขาน้อยใจรึป่าวที่หนูบอกว่าไม่ไปกินนะทั้งๆที่สนิทกันมาก แบบโทรคุยกันแทบทุกวัน แซวเรื่องลามก คุยแบบให้ความเป็นกันเอง ไปหาบ่อยเพราะเราก็ต้องช่วยแกทำงานซึ่งเพื่อนก็บอกว่าเรากะแกเป็นแฟนกันชัดๆนี่ล่ะค่ะสาเหตุที่ห่างกัน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่