[ชวนคุยเม้าท์มอย] บาริสต้าสาวกับผู้บ่าวขายฟืน EP.13-14

**ก่อนอื่น**
เราขอร้องว่าในกระทู้คุย โปรดงดสปอยล์สามีนางเอกนะคะ ㅠㅜ

สวัสดีวันจันทร์ค่ะ ทุกๆคน

กลับมาตั้งกระทู้ชวนคุยตามสัญญานะคะ
เปิดกระทู้ด้วยรูปหมู่ของตัวละครหลักในเรื่องค่ะ
ใครเป็นใครลองส่องกันดูนะคะ คาแรคเตอร์ชัดมากค่ะ

อาทิตย์นี้ Mama Fairy and Woodcutter ก็เดินทางมาถึง ep. 13-14 แล้ว เรียกว่าใกล้จะขมวดปมจบเรื่องเต็มที่ ปมอะไรที่คขบ.ขมวดเอาไว้ น่าจะทยอยเฉลยได้แล้ว...มั้ง
#ผมนี่ต้มน้ำรอมาม่ามาสองอาทิตย์แล้ว ฮี่ๆๆ
เพี้ยนต้มน้ำรอเพี้ยนต้มน้ำรอ
จขกท.ไม่สะดวกรายงานสด แต่ถ้าเพื่อนคนไหนอยากแคปรูป แปะคลิป เชิญได้ตามสะดวกเลยนะคะ

คราวนี้ขอไม่แปะรูปตัวละครทุกตัว เพราะคงหาได้ตามกระทู้ก่อนๆ
แต่วันนี้ขอแปะรูปพระเอกสองคนนี้ค่ะ

#ทีมศาสตราจารย์ #ทีมผู้ช่วยอาจารย์
#ทีมศจ.จอง #ทีมกิมกิม
เชิญหวีดตามสะดวกค่ะ

เชิญจิบกาแฟรอกันก่อนนะคะ
วันนี้จขกท.ขอเสิร์ฟน้ำดำรสเข้มรอทุกคนมาจิบกาแฟ เม้าท์ไป ดูซีรีส์ไปพร้อมๆกันค่ะ

Edit: จขกท.เพิ่งดู ep.13 จบไป เห็นว่าวันนี้เปิดเผยเนื้อเรื่องสำคัญหลายจุดเลย
ยังไงรบกวนเพื่อนๆใส่ [ SPOIL ] ข้อความนิดนึงนะคะ
เห็นใจเพื่อนคนอื่นยังไม่ได้ดู จะได้ยังไม่โดนสปอยล์เนื้อเรื่องค่ะ
สปอยล์เรื่องนี้หาไม่ยากค่ะ ในทวิต IG หรือแม้แต่ในพันทิปเองก็มีคนสปอยล์แล้ว
ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่