Binge eating disorder+OCD ทรมาณมากผมท้อแท้มาก​ มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง

ตอนนี้กินยาอยู่2ตัวคือ​Fluoxetine​ 80mg กับ​ Aripripazole​5 mgครับ​
ผมรักษาโรคนี้ด้วยการทานยา(อย่างเดียว)​มา3ปีแล้ว  อาการไม่ดีขึ้นเลยครับ​ น้ำหนักตัวเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ​ จากเดิมหนัก60​ ตอนนี้หนัก77เข้าไปแล้ว​ (สูง180)
อาการส่วนนึงเป็นคล้ายๆโรคซึมเศร้า​ครับ​ คือเบื่อสิ่งรอบข้างไปหมด​ เอ็นจอยกับอะไรไม่ได้เลย​ มันต่างจากความขี้เกียจนะ​ ถ้าขี้เกียจมันจะต้องสนุกกับละครเกมหรืออะไรซักอย่าง​ แต่นี่มันไม่ใช่​ ผมนอนวันนึงเกือบ11ชม.(สัปดาห์นึงผมมีเรียน4วัน)​  แต่ละวันผมจะถูกครอบงำด้วยความรู้สึก"เบื่อ"  และผมมักจะจิตหลุดโดยการกินเพื่อลืมความเศร้า​ วันนึงถ้าผมจิตหลุด1ครั้ง​ น้ำหนักตัวผมจะขึ้น​3กิโลทันที​ มันน่ารำคาญ​มาก​ ผมกลัวอ้วนมาก​ แต่ด้วยภาวะจิตหลุดนี้มันทำให้ผมอ้วนขึ้นๆตลอด​ 😢  ไม่เข้าใจเลย​ ทานยาทุกวันไม่เคยขาด​ ทำไมอาการไม่ดีขึ้นเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่