อึดอัดกับชีวิตที่เป็นอยู่ตอนนี้

คืออว่าหนูมีครอบครัวซึ่งเป็นครอบครัวที่คุม ที่หวง บังคับ ต้องอยากให้เป็นอย่างนั้นอย่างนี้ คือความอดทนบางคนมันมีขีดจำกัดด บางครั้งที่โดนครอบครัวบังคับมันอึดอัดค่ะ  มีแอบร้องไห้ก็มีค่ะ แค่เลิกเรียนอย่ากลับเกิน4โมงครึ่ง  บางครั้งมีเลทเวลาบ้าง  คนในครอบครัวจะทำสีหน้าไม่พอใจใส่ค่ะ  คือเราเบื่อที่ต้องอยู่แต่บ้าน  ตอนนั้นเพื่อนมารับชวนไปกินไอติมก็ไม่ให้หนูไป เทศกาลอะไรหนูไม่ได้ไปนานๆครั้งจะได้ไปแล้วแต่อารมณ์คนในครอบครัว แต่มึตอนนั้นหนูอึดอัดมากกก  เบื่อมาก  เลยโกหกว่าจะไปนอนบ้านยาย  แต่ที่จริงไปงานวันเกิดเพื่อนค่ะ  หนูไม่กล้าขอ  เพราะกลัวว่ายังไงก็ไม่ได้ คนในครอบครัวเลยจับได้ และด่าค่ะะ ตอนนี้หนูโคตรเบื่อ เบื่อ อึดอัด  ร้องไห้ทุกครั้งที่ความอดทนมันหมด แม้แต่งานวัยเกิดเพื่อนก็ไม่ให้ไป  ตอนโตแกว่าจะคุม ยิ่งโตยิ่มคุม เคยถามนะคนในครอบครัวว่า ถ้ารับไม่ไ้ด้ก็หนีออกจากบ้านไป  หนูเลยเงียบ😭😭  และเขาว่าตอนโตเอาเงินมาให้ซัก2-3ล้าน  จะอยากทำไรก็ทำ   ตอนนี้เราท้อ แม้แต่เราอยากหาทำงาน เก็บเงินจัดฟันแกก็ยังงไม่ให้หนู😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭 ตอนนี้หนูอายุ15ปีแล้ววค่ะ ท้อด้วยยย😭😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่