ขอคำแนะนำ: สูง 164 ช่วงขา 69 จักรยานทัวร์ริ่ง Surly Disc Trucker size 42 พอดี หรือ เล็กไปครับ?

กำลังเล็งจักรยานทัวร์ริ่ง Surly Disc Trucker ไว้ครับ size 42 เฟรมไซส์นี้เล็กไปหรือเปล่าครับ หรือ ถ้าให้เหมาะควรไปใช้ไซส์ 46 - 50 แทนครับ?

และระหว่าง Surly Disc Trucker กับ Specialized​ Awol ELITE​ เฟรมโคโมรี่ ล้อ700c และ Fuji Touring (Disc) คันไหนเหมาะกับปั่นทางไกลโหลดจัดเต็มมากกว่ากัน รบกวนท่านผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่