เด็กติดเต้ากินนมแม่จะเข้าเตรียมอนุบาลจะมีปัญหาไหมคะ

น้องใกล้จะ2ขวบแล้วค่ะ แม่ว่าจะให้น้องเข้าเตรียมอนุบาลสุขเจริญผล เพราะว่าแม่มีเหตุจำเป็นจะต้องทำงานค่ะ แต่ปัญหาอยู่ที่ว่าน้องติดเต้ากินนมแม่อยู่ และติดแม่เอามากๆเพราะเลี้ยงด้วยตัวเองทุกวันห่างไม่ได้เลย พยามหลายครั้งที่จะให้เลิกนมแม่แต่ก็สงสารทุกทีต้องให้กิน อยากถามแม่ๆอ่ะค่ะว่าใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างคะ แล้วจะเจ้าเตรียมจะมีปัญหาอะไรมั้ย แม่กังวลมากไปค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่