[CR] ดอยม่อนจอง จ.เชียงใหม่ เปิด พ.ย. - ก.พ. " ใครขึ้นดอย ผมไปด้วย "

____________________ " ใครขึ้นดอย ผมไปด้วย " ________________

เนื่องจากหลังเลิกงานของวันนี้ ผมเกิดอาการเซงๆ จึงหาอ่านกระทู้เที่ยวดอยที่ จ.เชียงใหม่
และแล้วก็เจอจนได้ "ดอยม่อนจอง" มันทำให้ผมเกิดเเรงกระตุ้นอย่างรุนแรงว่า ต้องไปดอยม่อนจองให้ได้
และโชคร้ายของผมที่ต้องพลัดถิ่นก็ยังมีโชคดีอยู่คือ ผมทำงานอยู่ที่ จ.เชียงใหม่  แต่ !!!!!!!!!  ครั้นจะแบกกระเป๋าขึ้นบ่า
ออกไปเผชิญดอยม่อนจองคนเดียว มันก็ยังไงๆอยู่ เพราะผมมาทำงานได้ยังไม่นานยังไม่มีเพื่อนใหม่
ประกอบกับที่ทำงานผมไม่ค่อยมีวัยเดียวกันเลย จะชวนใครก็คงไม่ไป (เดินไม่ไหว) และผมอยากจะหาคนแชร์ค่าเดินทางด้วย
จากที่ตามอ่านรีวิวแล้วค่ารถที่ขึ้นไปที่ดอยก็สูงอยู่ (ถ้าไปคนเดียว)
จึงเป็นที่มาของกระทู้นี้ครับ

ซึ่งผมดูตารางงาน และวางแผนไว้แล้ว (หากไม่เกิดเหตุฉุกเฉิน) คือวัน 8 - 10 ธันวาคม  2561
หากพี่น้องท่านใดมีแผนจะขึ้นมาเที่ยวดอยม่อนจองช่วงนี้ ขอความกรุณาชวนผมหน่อยนะครับ ผมอึด ผมทน ผมไม่บ่น ผมสู้
(แต่น่าจะน้อยกว่าลูกหาบ)  

____________________ " ใครขึ้นดอย ผมไปด้วย " ________________
ชื่อสินค้า:   ม่อนจอง อ.อมก๋อย จ.เชียงใหม่
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่