pH sensor

กระทู้คำถาม
ขอรบดวนผู้มีความรู้หน่อยครับพอดีผมกำลังศึกษาเกี่ยวกับตัว pH sensor ลองเขียนโปรแกรมสำหรับอ่านค่า pH ดูพอเวลา pH sensor อ่านค่าแล้วค่ามันไม่นิ่งอ่ะครับเช่นผมลองวัดค่าสารหรือสสารที่มีค่า pH อยู่ที่ 6.86 แต่วัดได้ 6.71 บ้าง 6.23บ้างแล้วกระโดดไป 7.65 อะไรประมานนี้อ่ะครับ
ผมอยากจะทราบสาเหตุว่าทำไมค่า pH มันถึงไม่ยิ่งอ่ะครับรบกวนทีนะครับตอนนี้เดือดร้อนมากๆเลยรบกวนกูรูทั้งหลายทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่