สอบถามแฟน Predator หน่อยครับ (ระบาย+สปอยมั่ง?)

ติดตามมาตั้งแต่ avp 1 จากนั้นก็ตามดูมาทุกภาค (เพราะความเท่ห์ 555)

ปรากฏพี่แกตายทุกภาค

ในอนาคตจะมีฉากได้กลับไปแบบหล่อๆ ครบ 32 มั่งไหมครับ

หรือการให้นักล่ากลายเป็นผู้ถูกล่ามันกลายเป็นเอกลักษณ์ของหนัง

ถ้าหนังยังวนลูบ เฮ้ยมีอะไรไม่รู้เก่งมากลอบฆ่าพวกเรา(ซึ่งเป็นทหาร/ตำรวจผีมือดี) ตัวประกอบค่อยๆโดนลอบฆ่าทีละตัว

เหลือตัวเอก ค่อยๆจับทางเรื่องล่องหนได้ แล้วไปไฝว้กะ Predator สุดท้าย Predator ตาย แบบนี้หนังไม่น่าเบื่อแย่เลยเหรอครับ

อย่างในหนังล่าสุด (ปี 2018) นี่ผมก็ติงเต็มที่เลยนะ อะไรไม่สมเหตุสมผลทำเป็นมองไม่เห็นหมด พยายามเสพความสนุกจากมันเต็มที่

แต่พอฉากเจ้าตัวเล็กตายเท่านั้นแหละ ความสนุก ความลุ้นที่จะดูหายไปหมดเลย เพราะรู้ว่าไม่ยังไงซักทาง เดี๋ยวไอ้ตัวใหญ่มันต้องตายตามแน่นอน

แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นให้ตัวเล็กมาเข้ากะพวกพระเอกแล้วรุมตัวใหญ่ หนังอาจจะน่าลุ้นกว่านี้

ยิ่งฉากท้ายเรื่องนี่ผมยิ่งรับไม่ได้ มันกำลังจะกลายเป็น id4 ที่มี iron man อยู่ละ

ในอนาคตผมหวังว่าแฟรนไชส์นี้ถ้าได้ทำต่อจะทำออกมาแนวอื่นบ้าง

เอา Predator เป็นพระเอก ทั้งเรื่องไม่มีคน ไปล่าตัวอะไรในดาวต่างๆ ก็ได้ มีคนแล้วหนังมันวนลูบไปหมด

หรือถ้าจะให้มีคนก็เอาเนื้อเรื่องแบบในคอมมิกมาเล่นก็ได้ เล่มที่มีผู้หญิงที่ได้เข้าไปอยู่ในแก๊ง ออกล่าด้วยกันไรแบบนั้น
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ที่จริงหนังมันสามารถทำเนื้อเรื่องให้หลากหลายได้มากกว่านี้ เพราะลักษณะนิสัยเดิมของตัวพรีเดเตอร์คือ นักรบบ้าศักดิ์ศรี เป็นทหารที่ชอบการต่อสู้ แต่คนสร้างดันทำบทซ้ำซากอยู่แบบเดียว คือ คนกลุ่มหนึ่งสู้ กับ พรีเดเตอร์ที่มาตามฆ่าคน ยิ่งภาค 2018 นี้บทเละสุดๆ ทำลายความเป็นนักรบของตัวละครนี้ทิ้งหมด แถมยำเนื้อเรื่องจนกลายเป็นไร้เหตุผลไปเลย นักรบอวกาศที่สภาพร่างกายแข็งแกร่งกว่าหลายสิบเท่า อาวุธล้ำหน้ากว่าเป็น100 ปี  มีสติปัญญาระดับสูง ชอบการต่อสู้ แต่ดันเผือกคิดจะยึดโลกด้วยการผสมสายพันธ์ตัวเองกับชาวโลก เพื่อสร้างสายพันธ์ใหม่มารบแทนตัวเอง ถ้าจะสร้างห่วยแบบนี้ก็ปล่อยหนังมันไว้อย่างนั้นแหละ ไม่ต้องทำต่อหรอก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่