♡กระทู้ชวนฟัง 'Mr.Sunshine (Opening Song Full Ver.)'♡

สวัสดีเช้าวันวันจันทร์ค่ะ ^^
วันนี้เราเอาเพลงใหม่จากเรื่องนี้มาให้ฟังอีกเพลง ซึ่งเป็นเพลงที่ใครก็คงคุ้นเคยกันหมดแน่นอน

อีกเหตุผลหลักที่ทำให้เราตัดสินใจมาดูเรื่องนี้คือ Sound ประกอบเพลงในเรื่องนั่นเองค่ะ
ไม่ว่าจะเป็น OST ทั้ง15 เพลงที่แสนไพเราะแล้ว
ที่ขาดความอารมณ์สุนทรีในการดูเรื่องนี้ไม่ได้เลย
นั่นก็คือ Sound Track ในเรื่องนั่นเอง

ละเมื่อเช้านี้ทาง Stone Music ก็ได้ปล่อยคลิปเพลงซึ่งเป็น Sound Opening ของเรื่อง
หากใครดูซับไทยเรื่องนี้ทางNetflix ก็จะคุ้นหูกันอยู่บ่อยบ้าง เพลงนั่นแหละค่ะ

และเรื่องนี้คงเป็นเรื่องแรกด้วยเนอะที่ปล่อยSound Track แบบเต็มๆมาให้เราฟังพร้อมMvแบบนี้ 😂😂

Sound Opening นี้ ก็ได้คุณ Richard Youngjae O'neill คนที่เคยทำSoundเสียงไวโอลินเพราะๆมาแล้ว กับเพลงSee You Again OST Part.10 ของ Beak Ji young นั่นเองค่ะ

มาฟังSound Opening เพราะๆอลังแบบนี้กันค่ะ ^^ ฟังกันเต็มๆ6นาทีไปเลย

Mv👇🏻👇🏻
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
**เพิ่มเติม**
เพลงปริศนาที่ต่อจากเพลงของชิยอลนั้น
ตอนนี้ได้ข้อสงสัยแล้วค่ะ

เมื่อเช้านี้เช่นเดียวกันกับทาง Melon หรือแอพสตรีมเพลงของเกาหลี ได้ปล่อย Original Sound Track ทั้งหมด มาให้ฟังในออนไลน์แล้วค่ะ (ดีใจมากๆ  เพราะตอนสมัยGoblinจบเขากั๊กไว้ไม่ปล่อยให้ฟัง😂😂)
แต่น่าเสียดายที่ฟังได้แค่บางเพลงเท่านั้น
อย่างเพลงของจองแจอิลที่ได้บอกไป
มีแค่ใน "CD Only" เท่านั้นคะ

รวมทั้งSoundอื่นๆด้วย
แต่สำหรับจขกท.อย่างเราจะได้ฟังทั้งหมดแน่นอนค่ะ
เพราะเราก็ได้สั่งซื้ออัลบั้มไว้เรียบร้อยแล้ว 😂😂
รอแค่ของถึงไทยแค่นั้นค่ะ ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่