บัตรkrungthai travel cardกดเงินไม่ได้

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับท่านสมาชิก ขออนุญาตสอบถามครับ ลูกชายเดินทางไปเป็นนักเรียนที่อเมริกา โดยทำบัตรktb travel card ก่อนไปได้ทดลองเข้าแอพktb netbankด้วยระหัสที่ที่ได้เปลี่ยนล้ว ก็สามารถเข้าแอพได้ ทำการแลกสกุลเงิน ดอลล่าร์และแลกคืนเงินบาทได้ ทดลองหลายครั้งจนแน่ใจว่าไม่มีปัญหา แต่พอไปถึงอเมริกาเกิดปัญหากดเงินไม่ได้ และใช้ซื้อของรูดบัตรไม่ได้ครับ ผมติดต่อกรุงไทยแล้วจนท.ยืนยันว่าบัตรน้องเปิดใช้บริการแล้วสามารถกดเงินได้เลย ส่วนรูดซื้อของต้องทำverify by visa ตอนนี้น้องแจ้งมาว่ายืนยันยังกดเงินไม่ได้ครับ รบกวนท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่