SongHyeKyo รับงานละครแล้วววววว

ดีใจที่สุดดดดดด  เจ้รับงานล้าวววววววววว

หลังจากมีผลงานละครเรื่อง  Descendantsofthesun ไปเมื่อปี  2016  
และปี 2017  เจ้คโยได้แต่งงานไปกับคุณจุงกิ  แฟนๆต่างก็รอผลงานการแสดงชิ้นต่อไปของเจ้คโยกัน
ในที่สุดวันที่เรารอก็มาถึงซักที  ปีนี้แหละ  ปี 2018  เจ้คโยได้ตัดสินใจรับละครแล้วววจ้าาาาา  
พระเอกก็ไม่ใช่ใครที่ไหน คุณพัคโบกอม น้องชายคนสนิทของคุณจุงกิสามีเจ้คโยนั่นเอง    

เมื่อวันที่  23  สิงหาคม  2561  ที่ผ่านมา  เจ้ได้ไปอ่านบทละครเรื่อง  Boyfriend  ร่วมกับทีมนักแสดง

คุณเจ้คโยของเรา ลงรูปใน  IG  เพื่อนคอนเฟิร์มด้วยตนเองเลย

รายละเอียดเกี่ยวกับละครเรื่อง  Boyfriend  ค่ะ

ละครเรื่อง   : Boyfriend

ชื่อเกาหลี   : 남자친구

นักแสดงนำหญิง  : SongHyeKyo  ซงฮเยคโย (ซองเฮเคียว)  รับบทเป็น  ชาซูฮยอน

นักแสดงนำชาย   : Park Bo Gum  พัคโบกอม  รับบทเป็น  คิมจินฮยอก

ผู้กำกับ   :   Park Shin Woo

คนเขียนบท    : Yoo Young A

บริษัทผู้ผลิตละคร   : BonFactor

ช่องที่ออกอากาศ   :  tvN

เริ่มออกอากาศ   :  เดือน พฤศจิกายน 2561

ออกอากาศ   :  วันพุธ – วันพฤหัสบดี

จำนวนตอน   :  16  ตอน

เนื้อเรื่องย่อ  Boyfriend  
        ชาซูฮยอน (ซงฮเยคโย) ไม่เคยได้ใช้ชีวิตในแบบที่ตนเองต้องการ  เธอเป็นลูกสาวนักการเมือง
เมื่อเธอเรียนจบมหาวิทยาลัย เธอถูกบังคับให้แต่งงานกับลูกชายเจ้าของบริษัทใหญ่โต เพื่อผลประโยชน์ทางการเมือง
และเมื่อการแต่งงานไม่ได้เกิดจากความรัก สุดท้ายแล้วเธอได้หย่าร้างกับสามีของเธอ  
        คิมจินฮยอก (พัคโบกอม)  ชายหนุ่มผู้ใสซื่อ ซึ่งเป็นคนธรรมดาๆคนหนึ่ง เขาใช้ชีวิตในทุกๆวันของเขาอย่างมีความสุข  

คิมจินฮยอก ได้ไปเที่ยวต่างประเทศ และนั่นทำให้เขาได้พบกับชาซูฮยอน  ชีวิตของชาซูฮยอนเปลี่ยนไปเมื่อได้พบกับคิมจินฮยอก
เรื่องราวระหว่างเธอกับเขาจะเป็นอย่างไร  โปรดติดตามละคร  Boyfriend  ได้เดือนพฤศจิกายน  ที่จะถึงนี้ทางช่อง  tvN  นะคะ  

ละครเรื่อง   Boyfriend   ได้เริ่มถ่ายทำกันไปบ้าง บางส่วนแล้วค่ะ

เมื่อวันที่ 2 กันยายน 2561 มีคนเจอเจ้คโยและคุณพัคโบกอม ระหว่างถ่ายทำละครอยู่ที่มหาวิทยาลัยดงกุกค่ะ  

คนที่เจอขอลายเซนต์เจ้คโยมาด้วยนะคะ

คุณพัคโบกอมระหว่างถ่ายทำละครค่ะ  คงเป็นฉากที่ต้องนั่งรถเมล์

เมื่อวันที่ 11  กันยายน  2561  มีคนเจอเจ้คโยที่สนามบินอินชอน คนที่เจอบอกว่าน่าจะกำลังถ่ายละครอยู่ค่ะ

คุณพัคโบกอมระหว่างถ่ายทำละครค่ะ  มีรูปคุณโบกอมออกมาเรื่อยๆเลย ลุคดูเซอร์ๆติดดิน ในละครคงน่ารักมากเลยค่ะ

ละครเรื่อง  Boyfriend  จะมีการบินไปถ่ายทำละครที่ต่างประเทศช่วงปลายเดือนกันยายนหรือต้นเดือนตุลาคมนี้ด้วยค่ะ  
จะเดินทางไปถ่ายทำกันที่ ประเทศคิวบา  

ตัวอย่างโลเคชั่นประเทศคิวบา ที่ทางทีมงานได้ไปสำรวจกันล่วงหน้า ไว้คร่าวๆ ค่ะ

ขอบคุณเจ้าของรูปทุกท่านด้วยค่ะ

หากมีความคืบหน้าเกี่ยวกับละครอย่างไร จะมาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่