ช่วยหน่อยครับ คือผมไปจ่ายค่างวดรถที่ 7-11 แต่ไฟแนนท์บอกเงินไม่เข้าระบบ

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่าผมไปจ่ายงวดรถที่ 7-11 ในเดือนกรกฏาคม แต่ทางไฟแนนท์แจ้งว่าเงินเดือนนั้นไม่เข้าระบบ แต่ผมก็จ่ายทุกเดือนน้ะครับ ไฟแนนท์ก็เลยขอใบเสร็จของ7-11ผมก็ไม่ได้เก็บใว้แล้วเพราะเวลาผ่านมาถึงทุกวันนี้ก็ประมาณ 2 เดือนแล้ว เพื่อนๆคนไหนมีคำแนะนำดีๆรบกวนหน่อยครับ ทำยังไงถึงจะได้ข้อมูลจาก 7-11 เพราะผมก็จำไม่ได้ว่าไปจ่ายวันไหน แต่แน่ใจว่า ประมาณ 25/06/61 - 10/07/61 แน่นอนครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ผมก็เคย จ่าย7/11 เจ้าหน้าที่รับจ่ายใส่เลขของเราผิดไป1 ตัว เวลาผ่านไป ไฟเเนนซ์โทรมาทวงเราบอกจ่ายแล้ว ไฟแนนซ์เลยเช็คในระบบของเขา ก็ไม่มี บอกให้เราเอาสลิปมายืนยันได้ไหม แต่มันผ่านมา2 อาทิตแล้วเราไม่ได้เก็บคิดว่าจะไม่มีปัญหา  แต่ยังดีเราจำวันและเวลาที่ไปจ่ายได้ เวลาอาจไม่ตรงเเต่ยังอยู่ในช่วงที่ประมาณได้  และยอดจ่ายก็จำได้ ผู้จัดการ7-11 ก็ใจดี ย้อนดูประวัติปรากฎว่าเจอ สรุปน้องเจ้าหน้าที่ใส่เลขผิด
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่