ต้องการเขียนโค้ด Insert รูปใน Floder แล้วมาโชว์ ใน picturebox ต้องเขียนแบบไหนครับ vb.net

คือผมต้องการเขียนโค้ด ที่เรา กรอกชื่อรูปเข้าไปใน textbox แล้ว ENTER แล้วมันโชว์เข้าไปใน Picturebox โดยใช้คลังรูปจาก Floder ข้างนอก
หลักการเดียวกับ buttom ครับแบบ Openfiledialog แต่ติดที่ว่าผมจะเขียนบน textbox ยังไงโดยไม่ให้มันโชว์ แบบ Openfiledialog ครับ
แบบพิมพ์เข้าแล้ว Enter แล้วโชว์รูปเลยอะครับ  ขอคำแนะนำหน่อยครับ หรือจะบอกหมด ก็ยิ่งดีครับ (ขอบคุณครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่