[BR] REVIEW สบู่สครับกาแฟ Oab's Soap และ สบู่น้ำผึ้งล้างหน้า Moonlight Honey Drop เพื่อผิวใสลดสิว

กระทู้ผู้สนับสนุน
สวัสดีค่ะเพื่อนสมาชิกpantipทุกท่าน
วันนี้เบลล์จะมารีวิวสบู่ Oab's Soap แบรนด์ของขุ่นแม่โอปอล์ ปาณิสรา มีทั้งสบู่สครับกาแฟสำหรับผิวกายและสบู่น้ำผึ้งสำหรับล้างหน้า
เราจะมาลองใช้ ลองพิสูจน์ให้ชมกันค่ะว่า ใช้ครั้งแรกจะได้ผลเป็นอย่างไรบ้าง ขัดผิวแล้วขาวเลยมั้ย ล้างหน้าแล้วเป็นยังไง
เห็นผลได้ในครั้งแรกเลยจริงรึเปล่า เชิญติดตามชมค่ะ

สบู่สครับกาแฟ Oab's Soap

ตามคำเคลมของแบรนด์ บอกว่าเป็นสบู่ที่มีส่วนผสมจากธรรมชาติ ใช้ได้ทุกเพศทุกวัย คนท้องหรือกำลังให้นมบุตรก็ใช้ได้
อุดมด้วยส่วนผสมของ Arabica Seed Powder วิตามิน BและEเข้มข้นจาก Paulina Capuna Seed ที่มีคาเฟอีนสูงกว่ากาแฟถึง2เท่า
Shea Butter และสารต้านอนุมูลอิสระจาก Curruma Long Root ช่วยผลัดเซลล์ผิวเก่า ลดรอยด้านดำอย่างเห็นชัด
ทำให้ผิวเนียนนุ่ม แลดูกระจ่างใสตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้

ลักษณะของสบู่เป็นก้อนกลมๆสีดำ กลิ่นหอมกาแฟมากๆ
สบู่เค้ามาพร้อมตาข่ายตีฟองในกล่องทั้งสองขนาด

เค้ามีขาย 2 ไซส์นะคะ คือ 30g และ 100g
อันที่หยิบมารีวิวจะเป็นไซส์เล็ก 30g เทียบกับมือก็จะประมาณนี้

วิธีใช้
ถ้าอยากใช้อาบน้ำฟองเยอะๆ ก็ใส่ก้อนสบู่ลงในถุงตาข่ายแล้วถูกับน้ำ ก็จะได้ฟองฟูนุ่มแบบนี้ค่ะ

แล้วใช้ฟองที่ได้ เอามาลูบไล้ ถูตัว ก็อาบน้ำได้เพลินๆ

แต่ถ้าใครอยากจะขัดผิว ขัดขี้ไคล ก็ไม่ต้องใส่ถุงตาข่าย เบลล์ใช้ตัวสบู่ ทำให้เปียกก่อน แล้วนำมาขัดเบาๆ วนๆบนผิวได้เลยค่ะ
ในเนื้อสบู่จะมีกากกาแฟเป็นเกล็ดละเอียด ขัดแล้วไม่คมเกินไป ไม่บาดผิว
และด้วยความที่เค้ามีฟองเยอะ ช่วยทำให้ขัดได้ลื่น ขัดตัวเพลินเลยล่ะ
ขัดไปดมกลิ่นกาแฟไป สุนทรีย์เหมือนได้อาบน้ำในร้านกาแฟเลยค่ะ 555

ผลลัพธ์หลังใช้ครั้งแรก
หลังจากล้างตัวออก จะรู้สึกเลยว่าผิวเนียนขึ้น และดูกระจ่างขึ้นจริง เพราะขี้ไคลหรือเซลล์ผิวที่ตายแล้วในชั้นหนังกำพร้าถูกขัดออกไป
ทำให้ผิวใหม่ที่อยู่ชั้นถัดไปได้โผล่ขึ้นมาโชว์ตัว ผิวก็เลยจะดูสว่างกระจ่างใสขึ้นทันที
จุดที่เห็นได้ชัดมากสำหรับเบลล์ คือ ข้อศอกค่ะ ข้อศอกด้านดำ หลังจากใช้ครั้งแรก จะเห็นเลยว่าส่วนที่ดูด้านๆดำ มันหายไป

จากผิวด้านๆก็ดูเนียนขึ้นด้วย นี่เป็นเพียงแค่ผลจากการใช้ครั้งแรก คิดว่าถ้าใช้ต่อเนื่อง อาจจะขัดสัปดาห์ละครั้ง ศอกเราก็น่าจะดูดีขึ้นอีกเป็นกองเลยล่ะ
ขัดตัวแล้ว มาถึงคิวสบู่ล้างหน้ากันบ้าง

สบู่น้ำผึ้งล้างหน้า Moonlight Honey Drop

ทางแบรนด์เคลมว่า เป็นสบู่ล้างหน้าที่อุดมไปด้วยส่วนผสมที่ดีที่สุดจากธรรมชาติ ผสานพลังที่สุดของน้ำผึ้ง3ชนิด
Wild honey น้ำผึ้งป่าบริสุทธิ์, Bitter honey น้ำผึ้งขมจากธรรมชาติ และ Manuka honey ราชินีแห่งน้ำผึ้งทั้งปวง
มีคุณสมบัติ
- ช่วยให้ผิวขาวกระจ่างใส ช่วยให้สิวยุบตัว และแก้ปัญหาสิว ทั้งสิวอุดตันและสิวอักเสบ
- ช่วยบำรุงผิวอย่างล้ำลึก ช่วยลดริ้วรอยและปกป้องผิวจากรังสียูวี ทำให้ผิวนุ่มชุมชื่น
- ช่วยชะลอความเสื่อมของเซลล์ ปกป้องและชะลอความเสื่อมของผิว คงความอ่อนเยาว์ให้อยู่ตราบนานเท่านาน

ลักษณะของสบู่น้ำผึ้ง เป็นก้อนกลมแบนสีเหลืองกึ่งโปร่งแสง อารมณ์สบู่กลีเซอรีนที่จะมีความใส มีตีตราโลโก้บนก้อนสบู่
กลิ่นน้ำผึ้งหอมตลบตั้งแต่แกะกล่องเลยทีเดียวค่ะ บอกเลยว่าหอมถูกใจมากๆ

สำหรับสบู่ล้างหน้า เค้าจะไม่ได้แถมตาข่ายตีฟองมาด้วยนะคะ แต่ด้วยตัวสบู่เองก็ทำฟองได้เนียนนุ่มอยู่แล้ว
ฟองจะเนียนแน่นกว่าสบู่สครับ ทำให้ล้างหน้าได้สมูทมากๆค่ะ

ลองใช้ครั้งแรก
ขณะที่ลูบฟองไปบนผิวหน้า อย่างแรกที่รู้สึกชอบคือกลิ่นหอมๆ และฟองแน่นละเอียดดีค่ะ
ล้างน้ำออกได้ง่าย ล้างแล้วผิวไม่ตึงเอี๊ยด ความมันถูกชะล้างออกไปได้ดี รู้สึกผิวสะอาดมาก

ในการลองล้างครั้งแรกดูรวมๆอาจจะไม่ได้เห็นความต่างที่ชัดเจน
แต่ในเรื่องล้างความมันบนผิวกระชับรูขุมขน เบลล์ว่าเค้าทำได้ดีเลยค่ะ
ลองซูมภาพเข้าไปใกล้ๆเทียบก่อนและหลังใช้ จะเห็นเลยว่าหน้าไม่มัน รูขุมขนกระชับขึ้นด้วยหน่อยนึง

เบลล์คิดว่าคนที่ผิวมัน หรือมีสิวจากผิวมัน น่าจะชอบสบู่ตัวนี้นะ เพราะเค้าล้างความมันออกได้ดีมากค่ะ

สรุป

สบู่สครับกาแฟใช้ขัดผิวดีมาก กากกาแฟละเอียดไม่บาดผิว มาพร้อมฟองฟูนุ่ม
ทำให้ขัดได้ลื่นผิว ใช้ขัดขี้ไคล ขจัดผิวหยาบกร้านได้ดี เห็นผลจริงในครั้งแรกค่ะ
ส่วนสบู่น้ำผึ้งล้างหน้า Moonlight Honey Drop สำหรับการลองครั้งแรก ประทับใจกลิ่นหอมน้ำผึ้งและฟองที่เนียนแน่น
ล้างขจัดความมันบนผิวได้ดี ให้ความรู้สึกสะอาด ล้างออกแล้วไม่แห้งตึงเกินไป ยังคงความนุ่มของผิว สำหรับระยะยาวเราต้องลองดูกันต่อไปค่ะ

สำหรับใครที่อ่านรีวิวแล้วเริ่มรู้สึกว่าอยากจะลองใช้ดูบ้าง เบลล์ขอชี้เป้าแหล่งช้อปของแท้ในราคาน่ารักๆ
นี่เลยค่ะ... Shopee

เว็บ Shopee เค้าไม่ได้มีขายแต่สบู่ Oab's Soap นะคะ เค้ามีหมวดรวมร้านแบรนด์คนดัง Shopee Celebrity Club
พร้อมโปรแรง 23 - 26 ก.ค. 2018 นี้
ใครเล็งสินค้าคนดังชิ้นไหนไว้ ตามไปช้อปกันได้เลยจ้า
https://shopeeth.onelink.me/3686521112/SCCPantip

สำหรับรีวิวนี้ก็คงจบเพียงเท่านี้ เอาไว้ถ้าเบลล์ได้ลองอะไรน่าสนใจ จะนำมารีวิวให้ชมกันอีกแน่นอนค่ะ ยิ้ม

เม่าบัลเล่ต์
ชื่อสินค้า:   Oab's Soap
คะแนน:     

BR - Business Review : กระทู้นี้เป็นกระทู้รีวิวจากผู้สนับสนุน

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่