รายงาน SHOPEE การันตี ถูกที่สุด แล้วบัญชีโดน LOCK ???

ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ

กำลังหาสินค้าที่ต้องการซื้อกันอยู่ในเวป shopee แล้วเอาสินค้านั้นไปเทียบกับเวปอื่นเช่น lazada
แล้วเจอว่าราคาสินค้าเวป lazada ถูกกว่า ผมกับเพื่อนเลยกดรายงานสินค้านั้นใน shopee ว่าเจอราคาถูกกว่า บัญชีส่วนตัวของแต่ละคนนะครับ

แล้ววันถัดมาบัญชีของผมโดนระงับการใช้งาน ผมได้สอบถามไปยังทาง shopee เค้าแจ้งกลับมาว่าผมใช้งานหลายบัญชี ทั้งๆที่ผมก็ชี้แจงไปแล้วว่าผมใช้งานบัญชีเดียว ผมอ่านข้อกำหนดแล้ว ก็ไม่ได้มีการบอกว่าถ้ากดรายงานพร้อมคนอื่นจะผิดกฎระเบียบอะไร

ถ้าจะปฏิเสธรายการ รายงานผมก็ไม่ว่าอะไร แต่นี่ได้ทำการระงับการใช้งาน user เลย ผมก็ว่ามันแปลกๆดีครับ ถ้ามีคนรายงานไปแล้ว ทำไมไม่เอาปุ่มรายงานรายการการันตีถูกที่สุดออก หรือปฏิเสธการรายงานนั้นๆไปครับ ผมยืนยันได้เลยว่า ผมใช้แค่ user เดียวมาตลอดจริงๆ แต่ไม่เข้าใจนโยบายของบริษัทนี้เฉยๆ ครับ ว่ามีหลักการยังไงในการตัดสินกันแน่ครับ ตามลิ้งข้างล่าง ก็ไม่ได้มีบอกไว้ว่าห้ามกดรายงานพร้อมกันนะครับ

https://shopee.co.th/events3/code/2964098454/?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่